The Boy and the Heron, Godzilla Minus One และ Perfect Days ได้เข้าชิง Oscars ครั้งที่ 96
The Academy of Motion Picture Arts and Sciences ได้ประกาศรายชื่อภาพยนตร์, นักแสดง และบุคคลในวงการ ที่ได้เข้าชิง
Academy Awards หรือ Oscars ครั้งที่ 96 ทุกสาขาออกแล้ว สำหรับครั้งนี้มีภาพยนตร์ญี่ปุ่นได้เข้ามาชิงรางวัลถึงสามเรื่องด้วยกัน
คือ "The Boy and the Heron เด็กชายกับนกกระสา (Kimitachi wa Dou Ikiru ka)" กำกับและเขียนบทโดย Hayao Miyazaki
แห่งสตูดิโอ Ghibli ได้เข้าชิงสาขาภาพยนตร์อนิเมชั่นยอดเยี่ยม (Best Animated Feature), "Godzilla Minus One" กำกับและ
เขียนบทโดย Takashi Yamazaki ได้เข้าชิงสาขาเทคนิคพิเศษยอดเยี่ยม (Best Visual Effects) และ "หยุดโลกเหงาไว้ตรงนี้
Perfect Days" ได้เข้าชิงสาขาภาพยนตร์ต่างประเทศยอดเยี่ยม (Best International Feature) กำกับโดย Wim Wenders และ
ร่วมเขียนบทกับ Takuma Takasaki ผลสุดท้ายจะออกมาเป็นอย่างไร ต้องรอลุ้นผลในวันที่ 10 มี.ค. 2024



------------------------------------------------------------------------------------

ภาพยนตร์ที่ได้เข้าชิง Oscars ครั้งที่ 96 สาขาภาพยนตร์อนิเมชั่นยอดเยี่ยม

The Boy and the Heron เด็กชายกับนกกระสา

- New York Film Critics Circle Awards ครั้งที่ 89 (ภาพยนตร์อนิเมชั่นยอดเยี่ยม)
- Boston Society of Film Critics Awards ครั้งที่ 44 (ภาพยนตร์อนิเมชั่นยอดเยี่ยม)
- Los Angeles Film Critics Association Awards ครั้งที่ 49 (ภาพยนตร์อนิเมชั่นยอดเยี่ยม)
- Chicago Film Critics Association Awards ครั้งที่ 36 (ภาพยนตร์อนิเมชั่นยอดเยี่ยม)
- Dallas–Fort Worth Film Critics Association ครั้งที่ 29 (ภาพยนตร์อนิเมชั่นยอดเยี่ยม)
- Florida Film Critics Circle Awards ครั้งที่ 28 (ภาพยนตร์ยอดเยี่ยม, ภาพยนตร์อนิเมชั่นยอดเยี่ยม และดนตรีประกอบยอดเยี่ยม)
- Astra Film Awards ครั้งที่ 7 (นักสร้างภาพยนตร์ต่างประเทศยอดเยี่ยม: Hayao Miyazaki)
- San Francisco Bay Area Film Critics Circle Awards ครั้งที่ 22 (ภาพยนตร์อนิเมชั่นยอดเยี่ยม)
- Mainichi Film Awards ครั้งที่ 78 (Ofuji Noburo Award)



Elemental เมืองอลวนธาตุอลเวง



Nimona



Robot Dreams (ฝรั่งเศส-สเปน)

- Annecy International Animation Film Festival 2023 (Contrechamp Award - Best Film)
- Sitges Film Festival ครั้งที่ 56 (Grand People's Choice Award for Best Feature Film in the SOFC)
- European Film Awards ครั้งที่ 36 (ภาพยนตร์อนิเมชั่นยอดเยี่ยม)
- Toronto Film Critics Association Awards ครั้งที่ 27 (ภาพยนตร์อนิเมชั่นยอดเยี่ยม)



Spider-Man: Across the Spider-Verse สไปเดอร์-แมน ผงาดข้ามจักรวาลแมงมุม

- EDA Female Focus Awards 2023 (Best Animated Female: Hailee Steinfeld - Gwen Stacy)
- Astra Film Arts Awards ครั้งที่ 7 (Best Voice-Over Performance: Hailee และ Best Visual Effects)
- Austin Film Critics Association Awards ครั้งที่ 19 (ภาพยนตร์อนิเมชั่นยอดเยี่ยม)
- Black Reel Awards ครั้งที่ 24 (Outstanding Voice Over Performance: Shameik Moore และ Outstanding Editing)
- Capri Hollywood International Film Festival 2023 (ภาพยนตร์อนิเมชั่นยอดเยี่ยม)
- Celebration of Cinema and Television 2023 (Animation Award)
- Critics Choice Movie Awards ครั้งที่ 29 (ภาพยนตร์อนิเมชั่นยอดเยี่ยม)
- Georgia Film Critics Association Awards 2023 (ภาพยนตร์อนิเมชั่นยอดเยี่ยม)
- Golden Trailer Awards ครั้งที่ 23 (Best Animation/Family)
- Harvey Awards 2023 (Best Adaptation from Comic Book/Graphic Novel)
- Hollywood Critics Association Midseason Film Awards ครั้งที่ 6 (Best Director และ Best Picture)
- Hollywood Music in Media Awards ครั้งที่ 14 (Best Original Score - Animated Film)
- Hollywood Professional Association Awards 2023 (Outstanding Color Grading - Animated Theatrical Feature)
- National Board of Review Awards ครั้งที่ 95 (ภาพยนตร์อนิเมชั่นยอดเยี่ยม)
- New York Film Critics Online Awards 2023 (ภาพยนตร์อนิเมชั่นยอดเยี่ยม)
- Seattle Film Critics Society Awards ครั้งที่ 8 (ภาพยนตร์อนิเมชั่นยอดเยี่ยม)
- St. Louis Film Critics Association Awards ครั้งที่ 20 (ภาพยนตร์อนิเมชั่นยอดเยี่ยม)
- Washington D.C. Area Film Critics Association Awards ครั้งที่ 22 (ภาพยนตร์อนิเมชั่นยอดเยี่ยม และ Best Voice Performance: Shameik)
- Women Film Critics Circle Awards 2023 (Best Animated Female: Hailee)



------------------------------------------------------------------------------------

ภาพยนตร์ที่ได้เข้าชิง Oscars ครั้งที่ 96 สาขาเทคนิคพิเศษยอดเยี่ยม

The Creator

- St. Louis Film Critics Association ครั้งที่ 20 (Best Visual Effects)



Godzilla Minus One

- Austin Film Critics Association Awards ครั้งที่ 19 (ภาพยนตร์ต่างประเทศยอดเยี่ยม)
- Chicago Film Critics Association Awards ครั้งที่ 36 (Best Use of Visual Effects)
- Chicago Indie Critics Awards 2023 (Best Visual Effects)
- Denver Film Critics Society Awards 2023 (Best Sci-Fi/Horror และ Best Non-English Language Feature)
- DiscussingFilm Critic Awards ครั้งที่ 5 (Best Visual Effects)
- Florida Film Critics Circle Awards ครั้งที่ 28 (Best Visual Effects)
- Georgia Film Critics Association Awards 2023 (Best International Film)
- Hawaii Film Critics Society Awards 2023 (Best Sci-Fi Film)
- Hochi Film Awards ครั้งที่ 48 (Best Director)
- Las Vegas Film Critics Society Awards 2023 (Best Horror/Sci-Fi Movie และ Best International Movie)
- Mainichi Film Awards ครั้งที่ 78 (กำกับศิลป์ยอดเยี่ยม)
- North Carolina Film Critics Association Awards ครั้งที่ 12 (Best Special Effects)
- Portland Critics Association Awards 2023 (Best Science Fiction Feature)
- Puerto Rico Critics Association Film Awards ครั้งที่ 2 (Best International Feature และ Best Visual Effects)
- San Diego Film Critics Society Awards ครั้งที่ 28 (Best Visual Effects)
- Seattle Film Critics Society ครั้งที่ 8 (Best International Film, Best Visual Effects และ Villain of the Year: Godzilla)
- Utah Film Critics Association Awards 2023 (Best Visual Effects)



Guardians of the Galaxy รวมพันธุ์นักสู้พิทักษ์จักรวาล Vol. 3

- Austin Film Critics Association ครั้งที่ 19 (Best Voice Acting/Animated/Digital Performance: Bradley Cooper)
- Chinese American Film Festival ครั้งที่ 19 (Most Popular U.S. Film in China)



Mission: Impossible - Dead Reckoning Part One มิชชั่น: อิมพอสซิเบิ้ล ล่าพิกัดมรณะ ตอนที่หนึ่ง



Napoleon



------------------------------------------------------------------------------------

ภาพยนตร์ที่ได้เข้าชิง Oscars ครั้งที่ 96 สาขาภาพยนตร์ต่างประเทศยอดเยี่ยม

Io Capitano (Italy)

- Venice Film Festival (Silver Lion for Best Director และอีก 11 รางวัล)



หยุดโลกเหงาไว้ตรงนี้ Perfect Days (Japan)

- Cannes Film Festival ครั้งที่ 76 (Best Actor: Kōji Yakusho และ Prize of the Ecumenical Jury: Wim Wenders)
- Asia Pacific Screen Awards ครั้งที่ 16 (Best Film)
- Montclair Film Festival 2023 (Junior Jury)



Society of the Snow / La sociedad de la nieve (Spain)

- San Sebastian International Film Festival ครั้งที่ 71 (City of Donostia / San Sebastian Audience Award for Best Film)
- Mill Valley Film Festival ครั้งที่ 46 (¡Viva el cine! - Narrative)
- Middleburg Film Festival 2023 (Audience Award for International Feature)
- Hollywood Music in Media Awards ครั้งที่ 14 (Best Original Score - Independent Film (Foreign Language): Michael Giacchino)
- European Film Awards ครั้งที่ 36 (Best Makeup and Hairstyling และ Best Visual Effects)



The Teachers' Lounge / Das Lehrerzimmer (Germany)

- Berlin International Film Festival ครั้งที่ 73 (Cicae Art Cinema Prizes)
- German Film Awards 2023 (Best Fiction Film, Best Director, Best Actress Leading Role, Best Screenplay, Best Editing)
- Valladolid International Film Festival ครั้งที่ 68 (Best Editing)



The Zone of Interest (United Kingdom)

- EDA Awards 2023 (Best Non-English-Language Film)
- Boston Society of Film Critics Awards ครั้งที่ 44 (Best Director, Best Adapted Screenplay, Best Foreign Language Film)
- Camerimage 2023 (FIPRESCI Award)
- Cannes Film Festival ครั้งที่ 76 (Palme d'Or, Grand Prix, FIPRESCI Prize, Soundtrack Award, CST Artist-Technician Award)
- Chicago Film Critics Association Awards ครั้งที่ 36 (Best Foreign Language Film)
- Dallas–Fort Worth Film Critics Association ครั้งที่ 29 (Russell Smith Award)
- European Film Awards ครั้งที่ 36 (Best European Sound Designer)
- Hollywood Music in Media Awards ครั้งที่ 14 (Best Original Score - Independent Film)
- Los Angeles Film Critics Association Awards ครั้งที่ 49 (Best Film, Best Director, Best Music, Best Lead: Sandra Hüller)    
- National Society of Film Critics ครั้งที่ 58 (Best Director: Jonathan Glazer, Best Actress: Sandra Hüller)
- San Diego Film Critics Society ครั้งที่ 28 (Best Sound Design)
- San Francisco Bay Area Film Critics Circle Awards ครั้งที่ 22 (Best Director, Best International Feature Film, Best Film Editing)  
- Toronto Film Critics Association ครั้งที่ 27 (Best Picture, Best Director)



------------------------------------------------------------------------------------
ที่มา ew



Create Date : 23 มกราคม 2567
Last Update : 23 มกราคม 2567 23:55:56 น.
Counter : 30 Pageviews.
0 comment
(โหวต blog นี้) 
ประกาศผลรางวัล Mainichi Film Awards ครั้งที่ 78
Mainichi Film Awards จัดให้มีการมอบรางวัลให้แก่ภาพยนตร์, ผู้กำกับ, นักแสดง และบุคคลากรในงานภาพยนตร์มาตั้งแต่ปี 1946
ซึ่งมีสปอนเซอร์หลักคือนสพ. Mainichi Shinbun สำหรับครั้งที่ 78 ประจำปี 2023 ก็ได้มีการประกาศผลรางวัลในทุกสาขาออกมาแล้ว

:: ภาพยนตร์ญี่ปุ่นยอดเยี่ยมแห่งปี ::

"Sekai no Okiku (Okiku and the World)" กำกับโดย Junji Sakamoto

:: ภาพยนตร์ญี่ปุ่นที่มีความเป็นเลิศแห่งปี ::

"Hokage (Shadow of Fire)" กำกับโดย Shinya Tsukamoto

:: ภาพยนตร์ต่างประเทศยอดเยี่ยม ::

"TAR" กำกับโดย Todd Field

:: Tsutaya Discas Movie Fan Award ภาพยนตร์ญี่ปุ่น ::

"เพราะรักเธอผู้งดงาม Utsukushii Kare ~eternal~" กำกับโดย Mai Sakai

:: Tsutaya Discas Movie Fan Award ภาพยนตร์ต่างประเทศ ::

"ซือเจ๊ทะลุมัลติเวิร์ส Everything Everywhere All at Once" กำกับโดย Daniel Kwan และ Daniel Scheinert



:: ผู้กำกับยอดเยี่ยม ::

Yuya Ishii จากภาพยนตร์ Tsuki (The Moon)
ดัดแปลงจากหนังสือชื่อเดียวกันของ อ.Yo Henmi

:: นักเขียนบทยอดเยี่ยม ::

Junji Sakamoto จากภาพยนตร์ Sekai no Okiku

:: ถ่ายภาพยอดเยี่ยม ::

Yoichi Kamakari จากภาพยนตร์ Tsuki

:: กำกับศิลป์ยอดเยี่ยม ::

Anri Johjo จากภาพยนตร์ Godzilla Minus One

:: เพลงประกอบยอดเยี่ยม ::

Jim O'Rourke จากภาพยนตร์ 658km, Yoko no Tabi

:: บันทึกเสียงยอดเยี่ยม ::

Junichi Shima จากภาพยนตร์ Sekai no Okiku



:: นักแสดงนำชายยอดเยี่ยม ::

"Ryohei Suzuki" จากภาพยนตร์ Egoist

:: นักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม ::

"Hana Sugisaki" จากภาพยนตร์ Ichiko

:: นักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม ::

"Hio Miyazawa" จากภาพยนตร์ Egoist

:: นักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม ::

"Suzu Hirose" จากภาพยนตร์ คิริเอะ เพลงรักคือเธอ Kyrie no Uta

:: Sponichi Grand Prix Rookie Award นักแสดงคลื่นลูกใหม่ชายยอดเยี่ยม ::

"Afro" จากภาพยนตร์ Sayonara Hoyaman (Goodbye Hoyaman)

:: Sponichi Grand Prix Rookie Award นักแสดงคลื่นลูกใหม่หญิงยอดเยี่ยม ::

"saringROCK" จากภาพยนตร์ BAD LANDS

:: Kinuyo Tanaka Award ::

"Hiroko Yakushimaru"



:: ภาพยนตร์สารคดียอดเยี่ยม ::

"Ikiru: Okawa Shogakko Tsunami Saiban wo Tatakatta Hito Tachi" กำกับโดย Kazuhiro Terada

:: ภาพยนตร์อนิเมชั่นยอดเยี่ยม ::

"Alice to Therese no Maboroshi Koujou (Moroboshi โมโรโบชิ หรือ อริส x โตเติลกับโรงงานมายา)" กำกับโดย Mari Okada

:: Noburou Oofuji Award รางวัลนี้มอบให้กับอนิเมชั่นที่นำเสนอได้อย่างน่าประทับใจ ::

"The Boy and the Heron เด็กชายกับนกกระสา (Kimitachi wa Dou Ikiru ka)" กำกับโดย Hayao Miyazaki

:: รางวัลพิเศษ ::

Toshio Suzuki โปรดิวเซอร์สตูดิโอ Ghibli



ที่มา hitocinema 1 , hitocinema 2 , hitocinema 3 , hitocinema 4



Create Date : 20 มกราคม 2567
Last Update : 20 มกราคม 2567 22:45:10 น.
Counter : 84 Pageviews.
0 comment
(โหวต blog นี้) 
ภาพยนตร์อนิเมชั่นญี่ปุ่น 5 เรื่องได้เข้าพิจารณาคัดเลือก Oscars ครั้งที่ 96
เว็บไซต์ Deadline รายงานข่าวว่า Academy of Motion Picture Arts and Sciences (AMPAS) หรือ Academy Awards
หรือ Oscars ครั้งที่ 96 เปิดเผยรายชื่อภาพยนตร์อนิเมชั่นทั้งหมด 33 เรื่อง ที่ได้เข้ารับการพิจารณาคัดเลือกเข้าชิงรางวัล
สาขาภาพยนตร์อนิเมชั่นยอดเยี่ยม ซึ่งมีภาพยนตร์อนิเมชั่นจากประเทศญี่ปุ่นได้รับเลือกให้เข้าพิจารณาคัดเลือกถึง 5 เรื่อง
The Boy and the Heron เด็กชายกับนกกระสา (Kimitachi wa Dou Ikiru ka), Blue Giant, The First Slam Dunk, Suzume
การผนึกประตูของซุซุเมะ (Suzume no Tojimari) และ หมาป่าโดดเดี่ยว ปราสาทเดียวดาย ในกระจก (Kagami no Kojou)
ทั้งห้าเรื่องนี้จะมีเรื่องใดรอดพิจารณาเข้าไปชิงรางวัลได้รึไม่ ต้องรอลุ้นในวันที่ 23 ม.ค. 2024

รายชื่อภาพยนตร์อนิเมชั่นเรื่องอื่นๆ ที่ได้เข้ารับการพิจารณาคัดเลือก
- The Amazing Maurice
- Chang’an
- Chicken Run: Dawn of the Nugget
- Deep Sea
- Elemental
- Ernest & Celestine: A Trip to Gibberitia
- The Inventor
- Leo
- The Magician’s Elephant
- Migration
- ฮีโร่มหัศจรรย์เลดี้บัคและแคทนัวร์ Miraculous: Ladybug & Cat Noir, The Movie
- The Monkey King
- My Love Affair with Marriage
- Nimona
- PAW Patrol: The Mighty Movie
- The Peasants
- Perlimps
- Robot Dreams
- Ruby Gillman, Teenage Kraken รูบี้ สาวน้อยอสูรทะเล
- Spider-Man: Across the Spider-Verse ผงาดข้ามจักรวาลแมงมุม
- The Super Mario Bros. Movie
- Teenage Mutant Ninja Turtles: Mutant Mayhem เต่านินจา: โกลาหลกลายพันธุ์
- They Shot the Piano Player
- Titina
- Trolls Band Together
- Unicorn Wars
- Warrior King
- Wish



ไม่เพียงแค่นั้น เว็บไซต์ Variety ยังได้รายงานข่าวว่าภาพยนตร์ญี่ปุ่น Godzilla: Minus One ซึ่งเข้าไปกวาดรายได้ในสหรัฐอเมริกา
25,344,044 ดอลลาร์สหรัฐ (สรุปรายได้จนถึงวันที่ 10 ธ.ค. 2023) ขึ้นแท่นภาพยนตร์จากญี่ปุ่นทำเงินสูงสุดในอเมริกา ก็ได้เข้ารับ
การพิจารณ์คัดเลือกเข้าชิงรางวัลสาขาเทคนิคพิเศษยอดเยี่ยม (Visual Effects) ซึ่งไปต้องแข่งกับภาพยนตร์อีก 19 เรื่อง ดังต่อไปนี้

รายชือภาพยนตร์เรื่องอื่นๆ ที่ได้เข้ารับการพิจารณาคัดเลือก
- Ant-Man and the Wasp: Quanumania ตะลุยมิติควอนตัม
- Aquaman and the Lost Kingdom อควาแมน กับอาณาจักรสาบสูญ
- Barbie
- The Boys in the Boat
- The Creator
- Dungeons & Dragons: Honor Among Thieves เกียรติยศในหมู่โจร
- Guardians of the Galaxy Vol. 3
- Indiana Jones and the Dial of Destiny อินเดียน่า โจนส์ กับกงล้อแห่งโชคชะตา
- Killers of the Flower Moon
- The Marvels
- Mission: Impossible – Dead Reckoning Part One มิชชั่น: อิมพอสซิเบิ้ล ล่าพิกัดมรณะ ตอนที่หนึ่ง
- Napoleon
- Nyad
- Poor Things
- Rebel Moon: Part One – A Child of Fire
- Society of the Snow
- Spider-Man: Across the Spider-Verse ผงาดข้ามจักรวาลแมงมุม
- Transformers: Rise of the Beasts กำเนิดจักรกลอสูร
- Wonka



ที่มา deadline , deadlind 2 , variety



Create Date : 11 ธันวาคม 2566
Last Update : 11 ธันวาคม 2566 19:36:30 น.
Counter : 175 Pageviews.

0 comment
ประกาศผลรางวัล Blue Dragon Film Awards ครั้งที่ 44
===========================================

ภาพยนตร์ยอดเยี่ยม

Smugglers อหังการ์ทีมปล้นประดาน้ำ



ผู้กำกับยอดเยี่ยม

Um Tae-hwa จากภาพยนตร์เรื่อง Concrete Utopia วิมานกลางนรก



นักแสดงนำชายยอดเยี่ยม

Lee Byung-hun จากภาพยนตร์เรื่อง Concrete Utopia วิมานกลางนรก



นักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม

Jung Yu-mi จากภาพยนตร์เรื่อง Sleep หลับ ลึก หลอน



นักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม

Zo In-sung จากภาพยนตร์เรื่อง Smugglers อหังการ์ทีมปล้นประดาน้ำ



นักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม

Jeon Yeo-bin จากภาพยนตร์เรี่อง Cobweb ปริศนาใยแมงมุม



นักแสดงคลื่นลูกใหม่ชายยอดเยี่ยม

Hong Sa-bin จากภาพยนตร์เรื่อง Hopeless คน/จน/ตรอก



นักแสดงคลื่นลูกใหม่หญิงยอดเยี่ยม

Go Min-si จากภาพยนตร์เรื่อง Smugglers



ผู้กำกับคลื่นลูกใหม่ยอดเยี่ยม

Ahn Tae-jin จากภาพยนตร์เรื่อง The Night Owl



บทภาพยนตร์ยอดเยี่ยม

Jung Ju-ri จากภาพยนตร์เรื่อง Next Sohee



ตัดต่อยอดเยี่ยม

Kim Sun-min จากภาพยนตร์ The Night Owl

ถ่ายภาพและจัดแสงยอดเยี่ยม

Kim Tae-kyeong และ Hong Seung-chul จากภาพยนตร์เรื่อง The Night Owl

กำกับศิลป์ยอดเยี่ยม

Jung Yi-jin จากภาพยนตร์เรื่อง Cobweb ปริศนาใยแมงมุม

เพลงประกอบยอดเยี่ยม

Chang Kiha จากภาพยนตร์เรื่อง Smugglers อหังการ์ทีมปล้นประดาน้ำ

เทคนิคพิเศษยอดเยี่ยม

Jin Jong-hyun (VFX) จากภาพยนตร์เรื่อง The Moon ปฏิบัติการณ์พิชิตจันทร์



Chung Jung-won Popular Star Award

Song Joong-ki



Zo In-sung



Kim Sun-ho



Park Bo-young



รางวัลความสำเร็จพิเศษ (Special Achievement Award)

Kim Hye-soo



Audience Choice Award for Most Popular Film

The Roundup: No Way Out บู๊ระห่ำล่าล้างนรก ทุบนรกแตก



===========================================
ที่มา Blue Dragon Film Awards 44



Create Date : 03 ธันวาคม 2566
Last Update : 3 ธันวาคม 2566 15:15:54 น.
Counter : 79 Pageviews.

0 comment
ประกาศผลรางวัล New York Film Critics Circle Awards ครั้งที่ 89
===========================================

Best Film:

Killers of the Flower Moon คดีฆาตกรรมเมื่อดอกไม้ร่วงโรยในคืนจันทร์เต็มดวง
ดัดแปลงจากนิยายชื่อเดียวกันของ David Grann



Best Director:

Christopher Nolan จากภาพยนตร์เรื่อง Oppenheimer



Best Actor:

Fraz Rogowski จากภาพยนตร์เรื่อง Passages



Best Actress:

Lily Gladstone จากภาพยนตร์เรื่อง Killers of the Flower Moon

Best Supporting Actor:

Charles Melton จากภาพยนตร์เรื่อง May December



Best Supporting Actress:

Da’Vine Joy Randolph จากภาพยนตร์เรื่อง The Holdovers



Best Screenplay:

Samy Burch จากภาพยนตร์เรื่อง May December

Best Animated Film:

The Boy and the Heron เด็กชายกับนกกระสา (Kimitachi wa Dou Ikiru ka)



Best Cinematography:

Hoyte Van Hoytema จากภาพยนตร์เรื่อง Oppenheimer

Best Non-Fiction Film:

Menus-Plaisirs Les Troisgros



Best International Film:

Anatomy of a Fall เขาบอกว่าเธอฆ่า <ภาพยนตร์ฝรั่งเศส>



Best First Film:

Past Lives



===========================================
ที่มา NYFCC



Create Date : 03 ธันวาคม 2566
Last Update : 3 ธันวาคม 2566 14:01:19 น.
Counter : 87 Pageviews.

0 comment
1  2  3  

iamZEON
Location :
  

[ดู Profile ทั้งหมด]
 ฝากข้อความหลังไมค์
 Rss Feed
 Smember
 ผู้ติดตามบล็อก : 111 คน [?]



ยินดีต้อนรับทุกท่านนะครับ ^^/

ข่าวสารการ์ตูนญี่ปุ่น
กับเกี่ยวข้องอย่างภาพยนตร์-เพลง
รายชื่อการ์ตูนออกใหม่-งานหนังสือ
เรื่องทั่วๆไปทั้งในและนอกประเทศก็มีบ้าง
New Comments
Group Blog
MY VIP Friend