ประกาศผลรางวัล Seiyu Awards ครั้งที่ 14
เว็บไซต์อย่างเป็นทางการของ Seiyu Awards ได้เปิดเผยผลรางวัลในครั้งที่ 14 ของทุกสาขาออกมาครบแล้ว



===================================================================

รางวัลนักพากย์บทนำชายยอดเยี่ยม

Natsuki Hanae (Across Entertainment)



รางวัลนักพากย์บทนำหญิงยอดเยี่ยม

Aoi Koga (81 Produce)



รางวัลนักพากย์บทสมทบชายยอดเยี่ยม

Kaito Ishikawa (Pro-Fit)



Makoto Furukawa (Toys Factory)



รางวัลนักพากย์บทสมทบหญิงยอดเยี่ยม

Atsumi Tanezaki (Haikyo)



รางวัลนักพากย์ชายหน้าใหม่ยอดเยี่ยม
พิจารณาผลงานภายใน 5 ปีหลังจากเดบิว

Takeo Otsuka (I'm Enterprise)



Kotaro Daigo (A-light)



Katsumi Fukuhara (Axl-One)



Shougo Yano (SET)



รางวัลนักพากย์หญิงหน้าใหม่ยอดเยี่ยม
พิจารณาจากผลงานภายใน 5 ปีหลังจากเดบิว

Madoka Asahina (81 Produce)



Miho Okasaki (I'm Enterprise)



Miyuri Shimabukuro (Office Osawa)



Sayumi Suzushiro (ARTSVISION)



Ai Fairouz (Pro-Fit)



Nana Mori (ARBR)



รางวัลนักร้อง-นักพากย์ยอดเยี่ยม (Singing Award)
มอบให้กับนักพากย๋ชายหรือนักพากย์หญิงในฐานะศิลปินภายใต้ชื่อของตัวเองหรือบทบาทที่ได้รับ

Roselia (BanG Dream!)



รางวัลนักพากย์ที่ทำรายการวิทยุและทีวียอดเยี่ยม (Personality Award)

Showtaro Morikubo (ADD9TH)



Foreign Movie/Drama Award
มอบให้กับนักพากย์ที่ผลงานพากย์ภาพยนตร์และซีรีย์จากต่างประเทศ

Kouichi Yamadera (Across Entertainment)



Atsuko Tanaka (Mausu Promotion)



Game Award
มอบให้กับนักพากย์ที่มีผลงานโดดเด่นที่เกี่ยวข้องกับเกม

Kodai Sakai (Early Wing)



Synergy Award
มอบให้กับนักพากย์หรือทีมนักพากย์ที่พากย์ตัวละครได้ยอดเยี่ยมที่สุด

ดาบพิฆาตอสูร Kimetsu no Yaiba



Kids/Family Award
พิจารณาจากผลโหวตของเด็กนักเรียนระดับประถมศึกษาทั่วประเทศญี่ปุ่น

Moominvalley



Influencer Award
มอบให้กับนักพากย์ที่มีกระแสโดดเด่นทางโซเซียลมีเดีย

Mamoru Miyano (Gekidan Himawari)



รางวัลนักพากย์ยอดนิยม (Most Votes Award)

Hiroshi Kamiya (Aoni Production)
ได้รางวัลนี้เป็นครั้งที่ 7 แล้ว



Kei Tomiyama Award
มอบให้กับนักพากย์ชายที่มีผลงานพากย์โดดเด่นในทุกๆสื่อ

Yu Mizushima (Production Ace)



Kazue Takahashi Award
มอบให้กับนักพากย์หญิงที่มีผลงานพากย์โดดเด่นในทุกๆสื่อ

Rica Fukami



Special Award

Pierrot 40th Anniversary



Hiroki Suzuki (Osamu)



Merit Award
รางวัลนักพากย์ทรงคุณค่ามอบให้กับนักพากย์อาวุโสที่มีผลงานพากย์มายาวนาน

Minoru Yada (Kekke Corporation)



Makoto Kousaka (Tokyo Actor's Consumer's Cooperative Society)



===================================================================
ที่มา Natalie , Seiyu Awards 14 Winner



Create Date : 08 มีนาคม 2563
Last Update : 8 มีนาคม 2563 0:53:50 น.
Counter : 317 Pageviews.
1 comment
(โหวต blog นี้) 
ประกาศผลรางวัล Seiyuu Awards ครั้งที่ 13
เว็บไซต์อย่างเป็นทางการของ Seiyuu Awards ได้เปิดเผยผลรางวัลในครั้งที่ 13 ของทุกสาขาออกมาครบแล้ว



===================================================================

รางวัลนักพากย์บทนำชายยอดเยี่ยม

Yuma Uchida (I'm Enterprise)



รางวัลนักพากย์บทนำหญิงยอดเยี่ยม

Yuko Sanpei (Axl One)



รางวัลนักพากย์บทสมทบชายยอดเยี่ยม

Toru Furuya (Aoni Production)



Kenta Miyake (81 Produce)



รางวัลนักพากย์บทสมทบหญิงยอดเยี่ยม

Yu Serizawa (81 Produce)



Nao Toyama (Intention)



รางวัลนักพากย์ชายหน้าใหม่ยอดเยี่ยม
พิจารณาผลงานภายใน 5 ปีหลังจากเดบิว

Kohei Amasaki (I'm Enterprise)



Mark Ishii (Just Production)



Fukushi Ochiai (Aoni Production)



Shugo Nakamura (Across Entertainment)



รางวัลนักพากย์หญิงหน้าใหม่ยอดเยี่ยม
พิจารณาจากผลงานภายใน 5 ปีหลังจากเดบิว

Manaka Iwami (Pro-Fit)



Tomori Kusunoki (Sony Music Artists)



Koko Hayashi (81 Produce)



Rina Honnizumi (81 Produce)


 
Kaede Hondo (I'm Enterprise)



รางวัลนักร้อง-นักพากย์ยอดเยี่ยม

Hypnosis Mic


Subaru Kimura (Atomic Monkey), Haruki Ishiya (Pro Fit), Kouhei Amasaki (I'm Enterprise),
Shintaro Asanuma (Dandelion), Wataru Komada (81 Produce), Shinichirou Kamio (81 Produce),
Yuusuke Shirai (Early Wings), Souma Saitou (81 Produce), Yukihiro Nozuyama (Rush Style),
Show Hayami (Rush Style), Ryuuichi Kijima (Mausu Production), Kento Itou (81 Produce)



รางวัลนักพากย์ที่ทำรายการวิทยุและทีวียอดเยี่ยม Personality Award

Junichi Suwabe (Haikyo)



Kids/Family Award
พิจารณาจากผลโหวตของเด็กนักเรียนระดับประถมศึกษาทั่วประเทศญี่ปุ่น

TARAKO (Troubadour Musque Office)



Foreign Movie/Drama Award
มอบให้กับนักพากย์ที่ผลงานพากย์ภาพยนตร์และซีรีย์จากต่างประเทศ

Toshiyuki Morikawa (Axl One)



Yuko Kaida (Ken Production)



Game Award
มอบให้กับนักพากย์ที่มีผลงานโดดเด่นที่เกี่ยวข้องกับเกม

Nao Toyama (Intention)



Influencer Award
มอบให้กับนักพากย์ที่มีกระแสโดดเด่นทางโซเซียลมีเดีย

Yoshino Nanjo (N3 Entertainment)



รางวัลนักพากย์ยอดนิยม (Most Votes Award)

Hiroshi Kamiya (Aoni Production)
ได้รางวัลนี้เป็นครั้งที่ 6 แล้ว



Synergy Award
มอบให้กับนักพากย์หรือทีมนักพากย์ที่พากย์ตัวละครได้ยอดเยี่ยมที่สุด

Pop Team Epic



Kei Tomiyama Award
มอบให้กับนักพากย์ชายที่มีผลงานพากย์โดดเด่นในทุกๆสื่อ

Kappei Yamaguchi (Goku)



Kazue Takahashi Award
มอบให้กับนักพากย์หญิงที่มีผลงานพากย์โดดเด่นในทุกๆสื่อ

Mika Kanai (Ken Production)



Special Award

Chibi Maruko-chan




Merit Award
รางวัลนักพากย์ทรงคุณค่ามอบให้กับนักพากย์อาวุโสที่มีผลงานพากย์มายาวนาน

Kenichi Ogata (Office Umikaze)



Hisako Kyouda (Haikyo)



Special Merit Award
รางวัลนักพากย์ทรงคุณค่าอุทิศให้กับนักพากย์อาวุโสที่เสียชีวิตในปีที่ผ่านมา

Nobuyo Tsuda (Aoni Production)



Gorou Hidaka (Hidaka Agency)



Unshou Ishizuka (Aoni Production)



Ryuuichi Horibe (Seinenza)



Kouji Tsujitani (Free)



Tetsuo Gotou (Enkikaku)



Toshiko Fujita (Aoni Production)



Miyoko Asou (Haikyo)



Nobuo Tanaka (Haikyo)



===================================================================
ที่มา natalie , seiyuawards 12



Create Date : 09 มีนาคม 2562
Last Update : 9 มีนาคม 2562 21:31:59 น.
Counter : 331 Pageviews.

0 comment
ประกาศผลรางวัล Seiyuu Awards ครั้งที่ 12


เว็บไซต์อย่างเป็นทางการของ Seiyuu Awards ได้เปิดเผยผลรางวัลในครั้งที่ 12 ของทุกสาขาออกมาครบแล้ว



===================================================================

รางวัลนักพากย์บทนำชายยอดเยี่ยม

Toshiyuki Toyonaga (Super Eccentric Theater INC)



รางวัลนักพากย์บทนำหญิงยอดเยี่ยม

Tomoyo Kurosawa (Mausu Promotion)



รางวัลนักพากย์บทสมทบชายยอดเยี่ยม

Junichi Suwabe (Haikyo)



รางวัลนักพากย์บทสมทบหญิงยอดเยี่ยม

Saori Oonishi (I'm Enterprise)



Ayane Sakura (I'm Enterprise)



รางวัลนักพากย์ชายหน้าใหม่ยอดเยี่ยม
พิจารณาผลงานภายใน 5 ปีหลังจากเดบิว

Koutarou Nishiyama (81 Produce)



Shun Horie (Pro-fit)



Taku Yashiro (Vims)



รางวัลนักพากย์หญิงหน้าใหม่ยอดเยี่ยม
พิจารณาจากผลงานภายใน 5 ปีหลังจากเดบิว

Ayaka Nanase (AXL-ONE)



Yui Fukuo (81 Produce)



รางวัลนักร้อง-นักพากย์ยอดเยี่ยม


Doubutsu Biscuits x PPP

Doubutsu Biscuits : Saki Ono (Seinenza), Yuka Ozaki (HiBiKi), Kana Motomiya (Just Production Inc.)

PPP : Aina Aiba (HiBiKi), Ikuko Chikuta (MILLENNIUM PRO and AGN@Enthena),
Mikoi Sasaki (HiBiKi), Ruka Nemoto (MILLENNIUM PRO), Kyouka Tamura (Just Production Inc.)



รางวัลนักพากย์ที่ทำรายการวิทยุและทีวียอดเยี่ยม

Ayane Sakura (I'm Enterprise) และ Saori Oonishi (I'm Enterprise)



Special Merit Award
รางวัลนักพากย์ทรงคุณค่าอุทิศให้กับนักพากย์อาวุโสที่เสียชีวิตในปีที่ผ่านมา

Takeshi Kusaka (Shiki Theatre Company founder)
Reiko Senou (T-Echo)
Nobuyuki Furuta (Kenyu Office)
Toshihiko Nakajima (Gekidan 21 Seiki Fox)
Hiromi Tsuru (Aoni Production)
Tamio Ooki (Mausu Promotion)



Merit Award
รางวัลนักพากย์ทรงคุณค่ามอบให้กับนักพากย์อาวุโสที่มีผลงานพากย์มายาวนาน

Hiroshi Masuoka (Haikyo)
Tomie Kataoka (Seinenza Theater Company)



Synergy Award
มอบให้กับนักพากย์หรือทีมนักพากย์ที่พากย์ตัวละครได้ยอดเยี่ยมที่สุด

Despicable Me 3 (Kaidou Grue no Minion Daidassou)



Kei Tomiyama Award
มอบให้กับนักพากย์ชายที่มีผลงานพากย์โดดเด่นในทุกๆสื่อ

Cho (Haikyo)



Kazue Takahashi Award
มอบให้กับนักพากย์หญิงที่มีผลงานพากย์โดดเด่นในทุกๆสื่อ

Miina Tominaga (Haikyo)



Special Award


Licca-chan พากย์โดย Kazuko Sugiyama (Aoni Productions)



Takayuki Matsutani (Tezuka Production's president)



===================================================================
ที่มา seiyuawards 12 , webnewtype , animatetimes



Create Date : 03 มีนาคม 2561
Last Update : 3 มีนาคม 2561 20:59:00 น.
Counter : 376 Pageviews.

0 comment
ประกาศผลรางวัล Seiyuu Awards ครั้งที่ 11


เว็บไซต์อย่างเป็นทางการของ Seiyuu Awards ได้เปิดเผยผลรางวัลในครั้งที่ 11 ของทุกสาขาออกมาครบแล้ว



===================================================================

นักพากย์บทนำชายยอดเยี่ยม

Ryunosuke Kamiki (Amuse, Inc.) จากบท Taki Tachibana (Kimi no Na wa.)



รางวัลนักพากย์บทนำหญิงยอดเยี่ยม

Mone Kamishiraishi (TOHO Geino) จากบท Mtsuha Miyamizu (Kimi no Na wa.)



รางวัลนักพากย์บทสมทบชายยอดเยี่ยม

Houchu Ohtsuka (Crazy Box)



รางวัลนักพากย์บทสมทบหญิงยอดเยี่ยม

Megumi Han (Atomic Monkey)



รางวัลนักพากย์ชายหน้าใหม่ยอดเยี่ยม
พิจารณาผลงานภายใน 5 ปีหลังจากเดบิว

Setsuo Ito (Air Agency)
Yuma Uchida (I'm Enterprise)
Yusuke Kobayashi (Yu-rin Pro)



รางวัลนักพากย์หญิงหน้าใหม่ยอดเยี่ยม
พิจารณาจากผลงานภายใน 5 ปีหลังจากเดบิว

Ari Ozawa (I'm Enterprise)
Sayaka Senbongi (I'm Enterprise)
Minami Tanaka (81 Produce)



รางวัลนักร้อง-นักพากย์ยอดเยี่ยม

Aqours

Kanako Takatsuki, Ai Furihata, Arisa Komiya, Nanaka Suwa, Aina Suzuki,
Rikako Aida, Anju Inami, Aika Kobayashi และ Shuka Saitou



รางวัลนักพากย์ที่ทำรายการวิทยุและทีวียอดเยี่ยม

Natsuki Hanae (Across Entertainment)



Merit Award
รางวัลนักพากย์ทรงคุณค่ามอบให้กับนักพากย์อาวุโสที่มีผลงานพากย์มายาวนาน

Kiyoshi Kobayashi (Haikyou)
Mari Shimizu (81 Produce)
Junko Hori (Production Baobab)



Synergy Award
มอบให้กับนักพากย์หรือทีมนักพากย์ที่พากย์ตัวละครได้ยอดเยี่ยมที่สุด

Kimi no Na wa. (หลับตาฝัน ถึงชื่อเธอ your name.)



Kei Tomiyama Award
มอบให้กับนักพากย์ชายที่มีผลงานพากย์โดดเด่นในทุกๆสื่อ

Ryuusei Nakao (81 Produce)



Kazue Takahashi Award
มอบให้กับนักพากย์หญิงที่มีผลงานพากย์โดดเด่นในทุกๆสื่อ

Sumi Shimamoto (Freelance)



Kids Family Award
พิจารณาจากผลโหวตของเด็กนักเรียนระดับประถมศึกษาทั่วประเทศญี่ปุ่น

The Secret Life of Pets (ชื่อในญี่ปุ่น PET)



Special Award
มอบให้กับนักพากย์ทั้งเดี่ยวหรือกลุ่มที่มีผลงานสมควรได้รับการยกย่อง

Non (Rena Nounen) จาก Kono Sekai no Katasumi ni



===================================================================
ที่มา //seiyuawards.jp/



Create Date : 18 มีนาคม 2560
Last Update : 18 มีนาคม 2560 20:36:50 น.
Counter : 853 Pageviews.

0 comment
ประกาศผลรางวัล Seiyuu Awards ครั้งที่ 10
เว็บไซต์อย่างเป็นทางการของ Seiyuu Awards ได้เปิดเผยผลรางวัลในครั้งที่ 10 ของทุกสาขาออกมาครบแล้ว

รูปภาพ

===================================================================

นักพากย์บทนำชายยอดเยี่ยม

Yoshitsugu Matsuoka (I'm Enterprise)

รูปภาพ

รางวัลนักพากย์บทนำหญิงยอดเยี่ยม

Inori Minase (Sony Music Artists Inc.)

รูปภาพ

รางวัลนักพากย์บทสมทบชายยอดเยี่ยม

Kenichi Suzumura (Intention)
Yoshimasa Hosoya (freelance)

รูปภาพ

รางวัลนักพากย์บทสมทบหญิงยอดเยี่ยม

Shizuka Itou (Ken Production)
Saori Hayami (I'm Enterprise)

รูปภาพ

รางวัลนักพากย์ชายหน้าใหม่ยอดเยี่ยม
พิจารณาผลงานภายใน 5 ปีหลังจากเดบิว

Yuichiro Umehara (Arts Vision)
Shunsuke Takeuchi (81 Produce)
Ayumu Murase (VIMS)

รูปภาพ

รางวัลนักพากย์หญิงหน้าใหม่ยอดเยี่ยม
พิจารณาจากผลงานภายใน 5 ปีหลังจากเดบิว

Sumire Uesaka (Space Craft Entertainment)
Rie Takahashi (81 Produce)
Aimi Tanaka (81 Produce)

รูปภาพ

รางวัลนักร้อง-นักพากย์ยอดเยี่ยม

i☆Ris

Himeka Akaneya, Yu Serizawa, Miyu Kubota, Azuki Shibuya, Yuki Wakai และ Saki Yamakita

รูปภาพ

รางวัลนักพากย์ที่ทำรายการวิทยุและทีวียอดเยี่ยม

Kenichi Suzumura (Intention)

รูปภาพ

รางวัลนักพากย์ยอดนิยม (Most Votes Award)


Hiroshi Kamiya (Aoni Production)
ได้รางวัลนี้เป็นปีที่ 5 ติดต่อกัน

รูปภาพ

Merit Award
รางวัลนักพากย์ทรงคุณค่ามอบให้กับนักพากย์อาวุโสที่มีผลงานพากย์มายาวนาน

Sachiko Chijimatsu (81 Produce)
Tadashi Nakamura (Haikyou)
Michiko Nomura (Ken Production)

รูปภาพ

Special Merit Award
ครั้งนี้มอบให้กับเหล่านักพากย์ที่ล่วงลับไปในปี 2015 ที่ผ่านมา

Shinji Ogawa, Kinya Aikawa, Hiroyuki Nishimoto, Yuusuke Takita, Mizuki Saitou,
Eiji Maruyama, Sumiko Shirakawa, Kazuya Tatekabe และ Miyu Matsuki


รูปภาพ

Synergy Award
มอบให้กับนักพากย์หรือทีมนักพากย์ที่พากย์ตัวละครได้ยอดเยี่ยมที่สุด

Tarako (Troubadour Musique Office) จากอนิเม Chibi Maruko-chan

รูปภาพ

Kei Tomiyama Award
มอบให้กับนักพากย์ชายที่มีผลงานพากย์โดดเด่นในทุกๆสื่อ

Showtaro Morikubo (VIMS)

รูปภาพ

Kazue Takahashi Award
มอบให้กับนักพากย์หญิงที่มีผลงานพากย์โดดเด่นในทุกๆสื่อ

Kikuko Inoue (Office Anemone)

รูปภาพ

Kids Family Award
พิจารณาจากผลโหวตของเด็กนักเรียนระดับประถมศึกษาทั่วประเทศญี่ปุ่น

Pierre Coffin

รูปภาพ

Special Award
มอบให้กับนักพากย์ทั้งเดี่ยวหรือกลุ่มที่มีผลงานสมควรได้รับการยกย่อง

AOP

Risa Sakurana (AT-X), Kei Tomoe (HoriPro), Yuuki Hirose (Sun Music Production),
Saori Ogino (AT-X), Aoi Mizuki (AT-X) และ Yui Fukuo (81 Produce)

รูปภาพ

===================================================================
ที่มา //seiyuawards.jp/



Create Date : 13 มีนาคม 2559
Last Update : 13 มีนาคม 2559 23:08:07 น.
Counter : 686 Pageviews.

0 comment
1  2  

iamZEON
Location :
  

[ดู Profile ทั้งหมด]
ให้ทิปเจ้าของ Blog [?]
 ฝากข้อความหลังไมค์
 Rss Feed
 Smember
 ผู้ติดตามบล็อก : 105 คน [?]



ยินดีต้อนรับทุกท่านนะครับ ^^/

ข่าวสารการ์ตูนญี่ปุ่น
กับเกี่ยวข้องอย่างภาพยนตร์-เพลง
รายชื่อการ์ตูนออกใหม่-งานหนังสือ
เรื่องทั่วๆไปทั้งในและนอกประเทศก็มีบ้าง
New Comments
Group Blog
MY VIP Friend