
สวัสดีค่ะ พี่หวาน WaanJingJing วันนี้พี่หวานจะมาแนะนวิธีการหารายได้แบบง่ายๆๆๆๆๆ มาให้น้องๆได้ลองไปทำตามกันดูค่ะ สามารถทำได้ทุกคน ทุกวัยเลยค่ะ นั่นก็คือการขายลูกอมนั่นเอง และวันนี้พี่หวานจะช้ลูกอมฮอลล์ ราคาต้นทุน 1 ห่อ มี 100 เม็ด ราคาประมาณ 50 - 55 บาท ถ้าเกิดขายดีอาจซื้อเป็นห่อใหญ่กว่านี้ จะได้กำไรมากขึ้น ให้แบ่งใส่ถุงขายประมาณ 6-7 เม็ด ขายถุงละ 5 บาท ซึ่งจะสามารถแบ่งได้ทั้งหมด 14 ชุด เหลือ 2 เม็ด 
ซึ่งถ้าได้ 14 ชุด ขายชุดละ 5 บาทจะได้เงินทั้งหมด 70 บาท ซึ่งหักต้นทุนแล้ว จะได้กำไรห่อละประมาณ 15-20 บาท สามารถคละลูกอมฮออล์สีอื่นด้วยได้ค่ะ พี่หวานสรุปให้ตามรูปนี้แล้วค่ะ 
ยังไงก็ลองไปขายดูนะคะและอย่าเผลอหยิบมากินเองหละ เดี๋ยวกำไรจะหายหมด สำหรับวันนี้พี่หวานขอตัวลาไปก่อนพบกันใหม่ครั้งหน้าจ้า ^^ 
Create Date : 05 กุมภาพันธ์ 2563 |
|
0 comments |
Last Update : 5 กุมภาพันธ์ 2563 11:07:46 น. |
Counter : 2768 Pageviews. |
|
 |
|