Group Blog
 
All Blogs
 

= ทำ Oreo Cream Cheese งบไม่เกิน 250 =

มาลองทำ Oreo Cream Cheese ในงบเฉลี่ยราวๆ 200 บาทกัน


ส่วนผสม/ราคา
- ครีมชีส 250g (1 Pack) 89 บาท (ของ Philadelphia ตอนนี้ Food Land ลดราคาอยู่ หรือใช้ใช้ของ Caroline ราคาก้อนละ 89 หรือแบบก้อน 2 Kg. ที่ Makro ราคา 545 บาท แต่สามารถแบ่งทำได้ 8 ครั้ง)
- Whipping cream 250g 75 บาท (ที่จริงสามารถใช้ของ Caroline แทนได้ ถูกกว่ากันราว 1/3 หาได้ที่ Food Land)
- เนย 1/3 ก้อน 13 บาท (ก้อนละ 39)
- โอริโอคุ้กกี้ 1 1/2 แพ๊ค ~ 30 บาท(ผมซื้อมาได้ในราคาแพ็คละ 18.50)
- เจลาตินผง 1 ช้อนโต๊ะ ~ 5 บาท (ขวดละ 30 กว่าบาท)
- กลิ่นวนิลา 1 ช้อนชา ~ 2 บาท (ขวดละ 10 กว่าบาท)
- น้ำตาลทรายละเอียด 60 กรัม ( 4 1/2 ชต. ) ~ 2 บาท (ถุง 1 Kg. 26 บาท)
รวมต้นทุน 170 – 216 บาท
* เจลาตินแบบผง 1 ช้อนโต๊ะ = เจลาตินแบบแผ่น 4 แผ่น



วิธีทำ ครัสต์(ฐานพิมพ์)



- นำโอริโอ 1 ห่อ มาบดละเอียด แล้วอีก 1/2 ห่อที่เหลือ บดหยาบๆ เอาไว้ใส่ในตัวครีมชีส




- บดให้ได้ละเอียดซักประมาณนี้ก็พอ เพราะถ้าละเอียดมากเกินไป จะทำให้ตัว ครัสต์(ฐานพิมพ์) แข็งเกินไป
* ถ้าไม่อยากให้ฐานหวานมากก็เอาใส้ครีมออกก็ได้ครับ(ปกติใน 3ชิ้น ผมจะเอาครีมออก 2ชิ้น)




- ละลายเนยที่เตรียมไว้ (ผมหั่นเป็นชิ้นเล็กๆ เข้าเวฟฯ 2นาที เรียบร้อย )




- นำเนยที่ละลายแล้วมาเคล้ากับ Oreo บดให้เข้ากัน




- เทลงในพิมพ์ที่เตรียมไว้ ปาดให้เรียบ แล้วนำไปแช่เย็น(ช่องฟรีส)ราว 30 นาที


.............................................


วิธีทำ ครีมชีส




- ใส่น้ำ ¼ ถ้วยตวง ลงไปในหม้อ แล้วค่อยๆเติม เจลาตินผง ลงไป(อย่าเทลงไปทีเดียวเพราะจะจับเป็นก้อน) พอละลายหมดแล้วให้นำไปตั้งไฟอ่อนๆจนเดือดซัก 2 นาที แล้วทิ้งเอาไว้ให้เย็น





- เอาครีมชีสมาตีให้เนียน(ถ้าใช้มือตี อาจมีอาการเมื่อยเล็กน้อย )
* ถ้าอยากให้ส่วนที่เป็นครีมชีสเนื่อแน่น ให้ตีวิปครีมให้ฟูก่อน แล้วเอามาผสมเป็นอย่างสุดท้ายแล้วใช้พายไม้กวนให้เข้ากันก็พอครับ




- พอเนียนได้ที่แล้วก็ใส่ น้ำตาล ตีจนน้ำตาลละลาย




- ตามด้วย Whipping cream แล้วก็ เจลลาติน กับ กลิ่นวนิลา ตีต่อไปจนเนียน(เมื่อยแขนเอาเรื่องเลยงานนี้ )




- ปิดท้ายด้วย Oreo บดหยาบ




- นำครีมชีสที่ได้ไปเทลงพิมพ์ที่เตรียมไว้




- ปาดหน้าให้เรียบ แล้วนำไปแช่เย็นในช่องธรรมดา แล้วอีก 4ชั่วโมงเจอกัน...



- ผ่านไป 4ชั่วโมง นำออกจากตู้เย็นมาหั่นซะ




- แบ่งแบบนี้ได้ 8 ชิ้นพอดี ตกแต่งด้วย วิปครีม กับเจ้า Oreo ที่เหลือ..
.............................................


หมายเหตุ
* สูตรนี้ใช้พิมพ์ขนาด 8นิ้ว หรือ 2ปอนด์ครับ
* ราคานี้เป็นราคาเฉลี่ย บางอย่างอาจมีวัตถุดิบเหลือครับ
* ราคานี้ไม่รวมอุปกรณืการทำ (อ่าง + ที่ตี + พิมพ์ ราคารวมกันราว 200 กว่าๆครับ)
* ยี่ห้อ Caroline เป็นของทำในไทย คุณภาพใช้ได้ ผมเห็นขายที่ Food Land ที่เดียว มีทั้ง ครีมชีส(250g/89 บาท) และ วิปครีม(200cc/38 บาท)
* ราคาวัตถุดิบในแต่ละที่อาจไม่เท่ากันนะครับ
.............................................


วันนี้ขอพอแค่นี้ก่อนแล้วกันครับ แล้วเดี๋ยววันหน้าจะลองหาสูตรเบเกอรี่ราคาประหยัดมาทำใหม่ หรือว่างๆก็ลองแวะไปจิบกาแฟเล่นๆได้นะครับ
ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ..




 

Create Date : 18 กันยายน 2550    
Last Update : 28 ตุลาคม 2550 14:26:07 น.
Counter : 8692 Pageviews.  


Sulakkin
Location :
กรุงเทพ Thailand

[Profile ทั้งหมด]

ให้ทิปเจ้าของ Blog [?]
ฝากข้อความหลังไมค์
Rss Feed
Smember
ผู้ติดตามบล็อก : 52 คน [?]




Friends' blogs
[Add Sulakkin's blog to your web]
Links
 

 Pantip.com | PantipMarket.com | Pantown.com | © 2004 BlogGang.com allrights reserved.