boy's love story
Group Blog
 
All Blogs
 
เฉลิมไทยอวอร์ด ครั้งที่ 8

เฉลิมไทยอวอร์ด ครั้งที่ 8

สาขาภาพยนตร์ต่างประเทศแห่งปี
- Hurt Locker, The
- Inception (winner)
- Social Network, The
- Toy Story 3
- Up in the Air

สาขาภาพยนตร์ไทยแห่งปี
- กวน มึน โฮ
- ชั่วฟ้าดินสลาย
- บ้านฉัน..ตลกไว้ก่อน (พ่อสอนไว้)
- ลุงบุญมีระลึกชาติ
-สิ่งเล็กๆ ที่เรียกว่า...รัก (winner)

สาขางานกำกับภาพยนตร์แห่งปี (สำหรับภาพยนตร์ต่างประเทศ)
- Hurt Locker, The (Kathryn Bigelow)
- Inception (Christopher Nolan) (winner)
- Shutter Island (Martin Scorsese)
- Social Network, The (David Fincher)
- Up in the Air (Jason Reitman)

สาขางานกำกับภาพยนตร์แห่งปี (สำหรับภาพยนตร์ไทย)
- กวน มึน โฮ (บรรจง ปิสัญธนะกูล)
- ชั่วฟ้าดินสลาย (มล.พันธุ์เทวนพ เทวกุล) (winner)
- นาคปรก (ภวัต พนังคศิริ)
- บ้านฉัน..ตลกไว้ก่อน(พ่อสอนไว้) (วิทยา ทองอยู่ยง, เมษ ธราธร)
- ลุงบุญมีระลึกชาติ (อภิชาติพงศ์ วีระเศรษฐกุล)

สาขานักแสดงชายในบทนำจากภาพยนตร์ต่างประเทศแห่งปี
- George Clooney (Up in the Air)
- Jeremy Renner (Hurt Locker, The)
- Jesse Eisenberg (Social Network, The)
- Leonardo DiCaprio (Inception) (winner)
-Leonardo DiCaprio (Shutter Island)

สาขานักแสดงหญิงในบทนำจากภาพยนตร์ต่างประเทศแห่งปี
- Angelina Jolie (Salt) (winner)
- Emma Stone (Easy A)
- Meryl Streep (It's Complicated)
- Noomi Rapace (The Girl with the Dragon Tattoo)
- Rachel Weisz (Agora)

สาขานักแสดงชายในบทนำจากภาพยนตรไทยแห่งปี
- ฉันทวิชช์ ธนะเสวี (กวน มึน โฮ) (winner)
- ชวิน ลิขิตเจริญพงษ์ (บ้านฉัน..ตลกไว้ก่อน พ่อสอนไว้)
- ปิติศักดิ์ เยาวนานนท์ (นาคปรก)
- สมชาย เข็มกลัด (นาคปรก)
- อนันดา เอเวอร์ริ่งแฮม (ชั่วฟ้าดินสลาย)

สาขานักแสดงหญิงในบทนำจากภาพยนตร์ไทยแห่งปี
เจนจิรา จันทร์สุดา (ลุงบุญมีระลึกชาติ)
เฌอมาลย์ บุญยศักดิ์ (ชั่วฟ้าดินสลาย)
พิมพ์ชนก ลือวิเศษไพบูลย์ (สิ่งเล็กๆ ที่เรียกว่า...รัก) (winner)
สินจัย เปล่งพานิช (ฮู อาร์ ยู ?: ใคร... ในห้อง)
หนึ่งธิดา โสภณ (กวน มึน โฮ)

สาขานักแสดงชายในบทสมทบจากภาพยนตร์ต่างประเทศแห่งปี
Andrew Garfield (Social Network, The) (winner)
Johnny Depp (Alice in Wonderland)
Joseph Gordon-Levitt (Inception)
Justin Timberlake (Social Network, The)
Pierce Brosnan (Ghost Writer, The)


สาขานักแสดงชายในบทสมทบจากภาพยนตร์ไทยแห่งปี
จาตุรงค์ พลบูรณ์ (บ้านฉัน..ตลกไว้ก่อน พ่อสอนไว้) (winner)
ธีรพงศ์ เหลียวรักวงศ์ (ชั่วฟ้าดินสลาย)
เร แมคโดนัลด์ (นาคปรก)
ศักดิ์ดา แก้วบัวดี (ลุงบุญมีระลึกชาติ)
สะอาด เปี่ยมพงศ์สานต์ (นาคปรก)

สาขานักแสดงหญิงในบทสมทบจากภาพยนตร์ต่างประเทศแห่งปี
Anna Kendrick (Up in the Air)
Chloe Moretz (Kick-Ass) (winner)
Marion Cotillard (Inception)
Olivia Williams (Ghost Writer, The)
Vera Farmiga (Up in the Air)

สาขานักแสดงหญิงในบทสมทบจากภาพยนตร์ไทยแห่งปี
ดารณีนุช โพธิปิติ (ชั่วฟ้าดินสลาย)
พัลลภา เทเลอร์ (บ้านฉัน..ตลกไว้ก่อน พ่อสอนไว้)
รมิตา มหาพฤกษ์พงศ์ (เราสองสามคน)
สุดารัตน์ บุตรพรม (สุดเขต...สเลดเป็ด) (winner)
อินทิรา เจริญปุระ (นาคปรก)

สาขาบทภาพยนตร์ต่างประเทศแห่งปี
Inception (Christopher Nolan) (winner)
Shutter Island (Laeta Kalogridis)
Social Network, The (Aaron Sorkin)
Toy Story 3 (Michael Arndt)
Up in the Air (Jason Reitman, Sheldon Turner)


สาขาบทภาพยนตร์ไทยแห่งปี
กวน มึน โฮ (ฉันทวิชช์ ธนะเสวี, บรรจง ปิสัญธนะกูล) (winner)
ชั่วฟ้าดินสลาย (มล.พันธุ์เทวนพ เทวกุล)
นาคปรก (ภวัต พนังคศิริ, ณัฐ นวลแพง, โกเศส ชฤทธิ์พร, พีระภัทร ชูตระกูล, โยธิน สวัสดิ์เรือง)
บ้านฉัน..ตลกไว้ก่อน พ่อสอนไว้ (อมราพร แผ่นดินทอง, วิทยา ทองอยู่ยง, เมษ ธราธร)
ลุงบุญมีระลึกชาติ (อภิชาติพงศ์ วีระเศรษฐกุล)

สาขาภาพยนตร์แอนิเมชันแห่งปี
Cloudy with a Chance of Meatballs
Despicable Me
How to Train Your Dragon
Princess and the Frog, The
Toy Story 3 (winner)

ภาพยนตร์ฉายจำกัดโรงแห่งปี
Aftershock (winner)
American, The
Easy A
Girl with the Dragon Tattoo The
Serious Man, A

ภาพยนตร์ "นอกรอบ" แห่งปี
Curling
The Girl on the Train
Insects in the Backyard (winner)
Our Beloved Month of August

สาขาการกำกับภาพในภาพยนตร์แห่งปี (กำกับภาพ/ถ่ายภาพ)
Harry Potter and the Deathly Hallows: Part I
Hurt Locker, The
Inception (winner)
Shutter Island
Social Network, The

สาขาการลำดับภาพในภาพยนตร์แห่งปี (ลำดับภาพ/ตัดต่อภาพ)
Hurt Locker, The
Inception (winner)
Shutter Island
Social Network, The
Up in the Air

สาขางานศิลป์ในภาพยนตร์แห่งปี (กำกับศิลป์/เครื่องแต่งกาย/แต่งหน้า)
Alice in Wonderland (winner)
Harry Potter and the Deathly Hallows: Part I
Imaginarium of Doctor Parnassus, The
Inception
Shutter Island

สาขางานเสียงในภาพยนตร์แห่งปี (บันทึกเสียง/ตัดต่อเสียง)
Hurt Locker, The
Inception (winner)
Shutter Island
Toy Story 3
Tron Legacy

สาขาดนตรีประกอบแห่งปี
Ghost Writer, The
How to Train Your Dragon
Inception (winner)
Social Network, The
Toy Story 3

สาขาเพลงประกอบจากภาพยนตร์ต่างประเทศแห่งปี
Almost There - The Princess and the Frog
Club Can't Handle Me - Step Up 3D
Kick Ass (We Are Young) - Kick-Ass
To The Sky - Legend of the Guardians the Owls of Ga' Hoole
We Belong Together - Toy Story 3 (winner)

สาขาเพลงประกอบจากภาพยนตร์ไทยแห่งปี
ใช่เธอจริง - เราสองสามคน
เธอ get ก็ ok - สุดเขต...เสลดเป็ด
ยินดีที่ไม่รู้จัก - กวน มึน โฮ
รักไม่ต้องการเวลา - กวน มึน โฮ (winner)
สิ่งเล็กๆที่เรียกว่ารัก - สิ่งเล็กๆที่เรียกว่ารัก

สาขาเทคนิคพิเศษทางภาพแห่งปี
Alice in Wonderland
Harry Potter and the Deathly Hallows: Part I
Inception (winner)
Iron Man 2
Tron Legacy



Create Date : 11 มีนาคม 2554
Last Update : 11 มีนาคม 2554 21:38:09 น. 0 comments
Counter : 289 Pageviews.

ชื่อ : * blog นี้ comment ได้เฉพาะสมาชิก
Comment :
  *ส่วน comment ไม่สามารถใช้ javascript และ style sheet
 

blueboyhub
Location :


[Profile ทั้งหมด]

ให้ทิปเจ้าของ Blog [?]
ฝากข้อความหลังไมค์
Rss Feed
Smember
ผู้ติดตามบล็อก : 1 คน [?]




สวัสดีครับ
Friends' blogs
[Add blueboyhub's blog to your web]
Links
 

 Pantip.com | PantipMarket.com | Pantown.com | © 2004 BlogGang.com allrights reserved.