โปรแกรมฉายหนังสั้นเทศกาลหนังสั้นนานาชาติและหนังสั้นมาราธอน
เริ่มจากโปรแกรมฉายของเทศกาลหนังสั้นนานาชาติ เป็นส่วนหนึ่งของเทศกาลวัฒนธรรมฝรั่งเศสที่กำลังจัดอยู่ในตอนนี้นะครับ ปีนี้จัดเป็นปีที่สี่ โดยความร่วมมือระหว่าง สมาคมฝรั่งเศสกรุงเทพ และสถานเอกอัครราชทูตฝรั่งเศสประจำประเทศไทย
โดยมีการนำหนังสั้นที่ผ่านการคัดเลือกมาแล้วจากเทศกาล Clermont Ferrand มาร่วมฉายด้วย รวมไปถึงงานหนังสั้นที่น่าสนใจจากฝากฝั่งของเอเซียงานจะจัดระหว่างวันที่ 6-7 กรกฎาคม ที่สมาคมฝรั่งเศสกรุงเทพฯ สาธรซอย 1 และ 8-9 กรกฎาคม ที่บางกอกโค้ด
และเทศกาลนี้จะมีหนังสั้นเรื่อง เกรซแลนด์ (รูปบน) ออกฉายด้วยในวันที่ 6 กรกฎาคม ซึ่งเป็นวันเปิดเทศกาล
July 6 th, 2006 At Auditorium Alliance Francaise Bangkok Opening Program 7 pm, Thailand Program, Director & Curator Talk / Anocha Suwichakornpong, Nonzee Nimibutr
วันที่ 6 เปิดงาน 1 ทุ่ม มีการพูดคุยกับผู้กำกับ คุณนนทรีย์ นิมิบุตรและคุณอโนชา สุวิชากรพงษ์
ชื่อหนัง,ชื่อผู้กำกับ,ความยาว
Graceland เกรซแลนด์, Anocha Suwichakornpong / 1737, Official Selection Cinefondation, Cannes Film Festival 2006 I move faster than I am ,Sutthirat Supaparinya / 545 Reflection from lifeless work #1, Suwannee Surachescomson / 4 False Move, Soraya Nakasuwan / 3 , Random-Ize Film & Video Festival 2002 / London , England Fantasmagorie , Surachai Pattanakijpaibool / 14, Lille Film & Video Art Festival 2004 , France Memories Haunt , Komol Phaosavasdi / 10 The 50 th Venice Biennale 2003 , Italy The Ceiling , Nonzee Nimibutr / 18, The Last Film from Director of Nang-Nak / AFA Short film project 2005 , Korea
July 7 th , 2006 At Auditorium Alliance Francaise Bangkok Clermont-Ferrand International Short Film Festival Program / France Showtime 6 pm
The Crab Revolution (La R?volution des crabes) , Arthur de Pins / 4 The Firm (Lentreprise) , Philippe Fontana / 21 The Straight and Narrow (Le droit chemin) , Mathias Gokalp / 12 Obras , Hendrick Dusollier / 12 Overtime , Damien Ferrie, Thibault Berland, Oury Atlan / 4 Fear, Little Hunter (La peur, petit chasseur) , Laurent Achard / 8 My Cats Balls (Les couilles de mon chat) , Didier Benureau / 22
Singapore Program, Show Time / 8 pm ., Curated by Yuni Hadi
Buy Me Love, Ric Aw / 1430 , 1st Prize (Professional Category), Panasonic-MDA Digital Film Fiesta , Singapore Nana & Damien, Lionel Chok / 10 , Finalist Professional Category, Canon DV Festival 2005 , Singapore International Film Festival 2005 Jane,Tania Sng / 17 Genuine, Wahyuni A. Hadi / 2 Overhead Clouds ,Yeo Lee Nah / 5 , 3 rd Prize (Professional Category, Digital Short Film), Panasonic-MDA Digital Film Fiesta 2005, Singapore
July 8 th, 2006 At Bangkok Code
Taiwan Program / Show Time 12 am.
The Cage , Goang-Ming Yuan / 5 Pass , Goang-Ming Yuan / 3 Who is listening , Yu-Chin Tzeng / 740 Superficial Circumstance Superficial Life , Kuang-Yu Tsui / 304 An Array of Eighteen Copper Guardians in Shoa-Lin to Penertrate the Perception , Kuang-Yu Tsui / 307 The Welcome Rain Falls from the Sky , Kuang-Yu Tsui / 110 Landscape Rebuild - Taipei Lake , Ming-Ta Hsieh / 15 Falling , Ya-Hui wang / 514 Head on the Plate , Yuang-Hsien Chen / 6 Prue Ball , Dar-kuenwu / 230 Appliance , Hsin Yuen-Lueng / 252 Dancer-R2 , Hsin Yuen-Lueng / 111
Asia & International Program #1 / Show Time 2 pm .
Pather Chujaeri , Pankaj Rishi Kumar / India , 44 Best Film / Unesco Mitil Prize Special Jury Prize / Karachi Film Festival, Official Selection Berlin Film Festival Love Love Love , Michael Nyman / UK , 4 Smash , Hideyuki Sawayanagi / Japan ,130 Don Bury Presents Top Gun , Don Bury / Canada , 425 She Really is the Devil, Anja Krischner / Germanny ,830 Black Lagoon , Aran Mann / USA , 430
Clermont-Ferrand International Short Film Festival Program / International Showtime 4 pm .
Sangam , Prashant Bhargava / 22 Hateip haadom (The Red Toy) , Dani Rosenberg / 12 Rare Exports Inc. , Jalmari Helander / 8 Allerleirauh , Anja Struck / 7 Hjemmekamp (Home Game) , Martin Lund / 9 Mas quel Mundo (More than the world) , Lautaro Nunez De Arco / 12 Alice et Moi (Alice and I) , Micha Waid / 19
French and French speaking countries Programs / Showtime 7 pm . French glances
Sloan (Sloan, ces instants que lon nomme cicatrices) , Chrystel Egal / 1110 Mickey LAnge , Laurent P?riss? / 347 Tuol Sleng (S21) , Mathieu Ly / 1004
French speaking countries program / *from Africa
Trilogy of love (La Trilogie des Amours) , Laurence Attali *Even the wind (M?me le vent) / 18 *Baobab / 24 *The unshod man (Le d?chauss?) / 32
Closing Party : 9 pm . Special DJ guests - Wax Tailor / Chlo? vjing and visual animations b.o.r.e.d. / Chatchai Ngamsirimongkhonchai / Kata Promsupa
9 July , 2006 At Bangkok Code
Malaysian Program / Show Time 2 pm .
The Circle , Kok Kai Foong / 20 Exodus , Sherman Ong / 30 Thaipoosam , Sanjay Perumal / 4 Dancing Kites , Azharr Rudin / 9 Out of the Closet , Chitoo / 1 Goodbye to Love , James Lee / 1530 White Powder / Flush , Kok Chen Yong / 315 Sleeping Beauty , Nur Hanie Muhamed / 345 Sama Orige , Bryant Low / 5
Asia & International Program #2 Show Time , 5 pm .
EARNIE , Toshiharu Takatsuka / Japan / 19 Don Bury Presents Saturday Night Fever , Don Bury / Canada , UK / 345 Dwelling , Hiraki Sawa / Japan , 8 Sysisphus , Nezaket Ekici / Turkey , Germany / 3 Worms Would ,Yung-Hsien Chen / Taiwan , UK / 355 Norway ,Ok Tokyo / Sweden , Norway , Japan / 4 Flamenco in Taipei , Marit Lindberg / Sweden , 640 Playground , Shun-Lung Chung / Taiwan (Shooting in Bejing) , 7 Desktop Movies , Haruhiko Nakano / Japan , 320 On TVs and Aerials ,Andreas Papandreou / Greek / 3 ILego ,Manuel Saiz / Spain , UK / 1 Let the Wind Blow , Johanna Domke / Germany , 3 Release , Yung-Hsien Chen / Taiwan , UK / 522
Thai 10 Narratives Program Young Thai artists from SoA + D , KMUTT Curated by Jung-Chul Hur Show Time 7 pm .
Human Desires ,Chatchai Ngamsirimongkhonchai / 545 Puppet , Sasicha Viriyanithikorn / 232 Enough , Chawit Waewsawangwong / 349 Lust , Thongchai Kanakakoranon / 730 Hate , Chawit Waewsawangwong / 213 The Gallery of Enigmatic Visions ,Poom Pattavisit / 403 Continue , Chawit Waewsawangwong / 310 Starlight , Chatchai Ngamsirimongkhonchai /500 Love Diary , Sireentorn Tepsoontorn / 303 Friend , Chatchai Ngamsirimongkhonchai / 425
+++งานหนังสั้นมาราธอน+++
ตอนนี้ที่เว๊ปไซด์ //www.thaishortfilmfestival.com มีข่าวใหม่ๆ เกี่ยวกับเทศกาลหนังสั้นครับ ทั้งช่วงเวลาฉายหนังสั้นมาราธอน และกำหนดการของภาพยนตร์สั้นครั้งที่ 10 และนี่คือตารางฉายหนังของวันแรกนะครับ ที่อุทยานการเรียนรู้ ทีเคพาร์ค ชั้นแปด เซ็นทรัลเวิล์ดพลาซ่า ฝั่งอิเซตัน ตรงข้ามกะบิ๊กซีราชดำรินะครับ
2 กค.2549
ชื่อเรื่อง/ความยาว/ชื่อผู้กำกับ
10.00 น.
ปืน/ 5.3/ คมจักร ทองจิบ ผม ตัวผม และไดอารี่ของผม/ 90/ อรรณพ สงวนชาติ ควาย/4/ มนิตย์ สนับแน่น หนีตาย/4.45/ วิชชานนท์ สมอุ่มจารย์ วาสิฏฐี/6.44/ ภานุทัต วิเศษวงศ์
เวลารวม 110.19 นาที
12.00 น
เด็กชายที่ชอบล้างมือ/9/ วิชชา สุยะรา รุ้ง/10/ เด่นชัย คีรีรักษ์ อกตัญญู/26/เศรษฐวิทย์ พันธุ์เพ็ง ทาเคชิ/15/ patavee Viranurat คืนวันเสาร์/19.1/ วรรณแวว หงษ์วิวัฒน์ เด็กหญิงดอกไม้ บวก เด็กชายไข่ดาว/ 4.3/ ภคนันท์ ตันติวีรบุตร 7 ยอดมนุษย์/12/ ไกรศักดิ์ กาญจนเกรียงไกร Take a Message/17/ เมธัส ฉายชยานนท์
รวมเวลาฉาย 112.4 นาที
14.00 น
เด็กชายแฮมเบอร์เกอร์/30/ ศิวดล ระถี บ้านทรายทอง/21/ จุฬญาณนนท์ ศิริผล บ้านผีปอบ/13/ สุทัศน์ ภาวิไลรัตน์ นักมวยสองสลึง/24/ อาทิติยา ไชยานนท์ เรื่องนิดเดียว/10/ พงษ์พันธุ์ สีหะบัณฑิต บ้านหลังน้อย/12/ คมกฤช มานนท์
รวมเวลาฉาย 110 นาที
16.00 น
5 years in sad heart/9.3 /วีระ รักบ้านเกิด ก้อเหมือนเดิม/22/ เปรมปพัทธ ผลิตผลการพิมพ์ พื้นที่เล็กๆ/12/ วิกรม ปุษยายนันท์ เพียงความธรรมดาของเส้น/11/ ขวัญแก้ว เกตุผล , ศุภชัย ทองศักดิ์ SEE/9/ นวพล ธำรงรัตนฤทธิ์ Between the Lines/11/ ประกาศิต ภัทรธีรนนท์ บอกฉันที/20/ ทะเล วัฒนกุล นวด/3.4/ ธวัชพงศ์ ตั้งสัจจะพจน์ เหตุผลที่เราทะเลาะกัน/13/ ณิชา จุไรรัตนาภรณ์
รวมเวลาฉาย 110 นาที
ใครที่ไปไม่ถูก //www.thaishortfilmfestival.com/images/tk-park-big-.jpg อันนี้คือแผนที่นะครับ
Create Date : 27 พฤษภาคม 2549 |
Last Update : 5 กรกฎาคม 2549 15:35:09 น. |
|
10 comments
|
Counter : 1152 Pageviews. |
|
|
|
พรุ่งนี้ว่าจะหาโอกาสไปอยู่เหมือนกัน