Group Blog
 
 
มีนาคม 2549
 
 1234
567891011
12131415161718
19202122232425
262728293031 
 
12 มีนาคม 2549
 
All Blogs
 

* Kristin Kreuk - หวานใจ SuperMan











Kristin Kreuk


เกิดเมื่อวันที่ 30 ธันวาคม 1982
ที่ Vancouver, British Columbia ประเทศแคนาดา
พ่อเป็นเชื้อเถาเหล่ากอของชาว Dutch โดยแท้
ขณะที่แม่ของเธอมีเชื้อสายเป็นคนจีนผสมอินโดฯ
ทั้งคู่เป็นสถาปนิกด้านตกแต่งและจัดสวน...
เธอมีน้องสาวอีกหนึ่งคน คือ Justine ซึ่งอ่อนกว่าเธอ 5 ปี



Kristin เริ่มงานแสดงของเธอด้วยบทแสดงประกอบ
ใน series สั้นๆ ของ CBC TV....แล้วหลังจากนั้น
เธอก็ได้รับบทเด่น เป็น *สโนว์ไวท์* ในภาพยนตร์
ฉายทางทีวี ของ ABC ออกฉายเมื่อ 17 มีนาคม 2002
เรื่อง.... Snow White: The Fairest of Them All ....

จากนั้นก็ได้รับบทเด่นอีกครั้งหนึ่ง ในภาพยนตร์ series
เรื่อง Smallville ซึ่งเป็นเรื่องราวชีวิตในวัยเยาว์ของ
Clark Kent ผู้ที่ได้รับสมญาว่า Superboy
หรือในเวลาต่อมา เขาก็คือ Superman นั่นเอง
โดยเรื่องนี้เธอได้รับบทเด่นเป็น Lana
สาวน้อยอีกคนหนึ่ง ที่มีความผูกพันกับ Clark Kent
นอกเหนือไปจาก Lois Lane ....
ซึ่งในตอนแรกๆ เธอไม่แน่ใจนักกับบทบาทนี้
เพราะบุคคลิกของ Lana ต้องเป็นคน
popular หรูหรา ร่าเริง และฟู่ฟ่า
ซึ่งเธอคิดว่าค่อนข้างจะ "idiot" สำหรับเธอด้วยซ้ำไป
แต่หลังจากที่เธอได้อ่านบทแล้ว เธอก็รู้สึกประทับใจ
กับบทของ Lana และตัดสินใจยอมรับที่จะเล่นทันที...
ซึ่งนับว่าเธอตัดสินใจไม่ผิด...เพราะบทของ Lana นี่เอง
ที่ทำให้พวกเราได้รู้จักกับเธอ สาวน้อยผู้มีลักยิ้มแสนประทับใจ
จนทำให้ Superman ของเราต้องหวั่นไหว
(รวมทั้งหนุ่มๆ หลายต่อหลายคนอีกด้วย)....
















Name : Kristin Kreuk
Birth Name : Kristin Laura Kreuk
Birth Date : December 30, 1982
Birth Place : Vancouver, British Columbia, CANADA.
Eye Color : Hazel (สีน้ำตาลอ่อน)
Hair Color : Brown
Height : 5'4"
Nationality : Chinese/Dutch




















 

Create Date : 12 มีนาคม 2549
19 comments
Last Update : 15 มกราคม 2552 1:29:12 น.
Counter : 750 Pageviews.

 

สวยแบบลาตินนะผมว่า ...

สรุปว่าสวยแล้วกัน

 

โดย: Cymry 12 มีนาคม 2549 8:09:09 น.  

 

เกิดแล้วตาย ตายแล้วเกิด
ไม่รู้จะน่ารักได้ครึ่งหนึ่งของเธอรึเปล่า

 

โดย: ฝันถึงวันพรุ่งนี้ 12 มีนาคม 2549 16:01:35 น.  

 

บล๊อกสวยจังจ้า คุณเดะ

Kristin Kreuk ดูกี่ทีๆก็น่าร๊ากกกกก..อิอิ

 

โดย: jingsija 14 มีนาคม 2549 13:07:22 น.  

 

เธอตาสวยจังนะคะ
ขอบคุณที่ไปเยือนบล็อกนะคะ

 

โดย: prncess 22 มีนาคม 2549 7:54:19 น.  

 

สวยจัง..

 

โดย: zaesun 24 มีนาคม 2549 22:11:47 น.  

 

น่ารักมากค่ะ

 

โดย: ปุ้ม หญิง 4 เมษายน 2549 21:08:59 น.  

 

#_# ตาสวย ยิ้มสวย.. อะไรๆ ก็สวย ... อยากเก็บไว้ในตู้จริงๆ เลยคนนี้ จาเอาไว้ดูคนเดียว...

 

โดย: คนเซ่อ IP: 202.129.8.39 10 เมษายน 2549 17:46:20 น.  

 

สวยจังตาค้มคม

 

โดย: ดา ดา 24 เมษายน 2549 11:00:09 น.  

 

สวยที่สุด

 

โดย: tik IP: 210.246.68.249 28 พฤษภาคม 2549 13:40:26 น.  

 

ยิ้มสวยจังง่ะ ตาก็สวยด้วยอีกง่ะ

 

โดย: หุหุจัง IP: 125.24.41.61 25 พฤศจิกายน 2549 23:49:06 น.  

 

เราดูรูปที่ Lana ถ่ายคู่กับ Clark แล้วนะ เราว่าหน้าตาของทั้งสองคนคล้ายกันมากๆๆๆเลย สงสัยจะเป็นเนื้อคู่มั้งเนี่ย

 

โดย: น้ำ IP: 58.9.32.105 13 มีนาคม 2550 21:49:49 น.  

 

ดูไปดูมาเหมือนไมเคิลแจ็คสันอย่างไงไม่รู้งะ แต่เราชอบมาตั้งนานแล้วดู สมอวิลที่ปีเลยแล้วตอนจบจะเป็นไงน้า คงไม่ได้คู่กับ คาแอล อยู่แล้วมั้ง รู้แล้วยังดู เอิ๊กๆ ปล.เราชอบตาใครก็อย่ามองตาจะหลงในบัดดน ข้ารักเจ้าวะ

 

โดย: ข้าอยู่บนนั่น IP: 58.9.185.67 18 พฤศจิกายน 2550 3:57:35 น.  

 

ผมชอบมากเลยน่ารักดีกว่าจะหาทางมาเจอตั้งนาน

 

โดย: oak IP: 124.121.33.219 5 ธันวาคม 2550 5:07:21 น.  

 

Hot Hot hOT

 

โดย: AIN IP: 58.137.37.33 9 ธันวาคม 2550 0:28:36 น.  

 

ตอนนี้เธอมา5jkpmeหนังอยู่เมืองไทยเรื่อง
Street Fighter

 

โดย: pop IP: 124.120.119.200 18 มีนาคม 2551 22:04:45 น.  

 

love Kristin Kreuk

 

โดย: JOHN IP: 125.25.85.170 17 ธันวาคม 2551 19:22:25 น.  

 

เนี่ยล่ะ ไอดอลเลย 55+





My Chun-li
She really exist in my dream 55+

 

โดย: ปอ IP: 202.12.97.100 30 มิถุนายน 2552 12:06:49 น.  

 

ผมก็ชอบKristin Kreukเหมือนกันค้าบบบบบบบ

 

โดย: ไร้นาม IP: 222.123.47.132 17 มีนาคม 2553 16:11:56 น.  

 

น่าร้าก กก จังเรย

เหนครั้งแรก หนังช่อง7 ตอนเย็น superman

4-5 ปีที่แร้ว อ่ะ นานๆๆๆๆๆ

55 ขนาดเรา เปนผู้หญิงนะ ยังตกหลุก รักเรย ยย

น่ารักที่สุดคร่า " ลานา " เนี่ยะ

 

โดย: คุน Nu poO IP: 111.84.177.217 8 สิงหาคม 2553 1:02:55 น.  

ชื่อ :
Comment :
  *ใช้ code html ตกแต่งข้อความได้เฉพาะสมาชิก
 
รหัสส่งข้อความ
กรุณายืนยันรหัสส่งข้อความ


The Sundance Kid
Location :
กรุงเทพ Thailand

[ดู Profile ทั้งหมด]

ให้ทิปเจ้าของ Blog [?]
ฝากข้อความหลังไมค์
Rss Feed

ผู้ติดตามบล็อก : 1 คน [?]










Google





Friends' blogs
[Add The Sundance Kid's blog to your web]
Links
 

 Pantip.com | PantipMarket.com | Pantown.com | © 2004 BlogGang.com allrights reserved.