Hyesung"ออริน วังจา"





คุณชายน้อย
Shin Hyesung



Hye Sung
Position: Lead Vocal
Full Korean Name: Jung Pil Kyo (Steve Jung)
Nickname: Sonic (I don't know why he reminds me of Sonic the hedgehog O_o)
Birthday: November 27, 1979
Height: 181 cm
Weight: 61 kg
Blood Type: A
Siblings: One younger brothers
Religion: Christian
School: Chun An University, English Major, 2nd year
Hobbies: Listening to Music
Talent: Tae-Kwon-Do, singing (that's why he's the lead vocal, duh!)
Childhood Dream: President (I'd hate such a stressful job)
Ideal Girl: A girl who's nice and cute (doesn't care about his girl's face or body, well I sure do :-)
(credit : //www.kpopmusic.com/profile/shinhwa.shtml)

สตีฟ จอง หรือจอง พิลเกียว คือนามของเค้า แต่เราจารู้จักกันดีในชื่อของ ซาร่า ราชินีเสียงพิณ


เค้าเป็นนักร้องนำของบอยแบนด์ นามว่าชินฮวา มีโซโล่บั้มเดี่ยวของตัวเองมาและ 2 ชุด และเป็นกรุ๊ป S (การรวมเฉพาะกิจ กะคังทา และ จีฮุน) ประสบการณ์ของเค้าโชกโชนพอตัว เก่งพอ ๆ กะการ
กริ๊บสไปรท์เรยทีเดียว (แต่ต้องหัดกริ๊บใหม่ กริ๊บแล้วไม่ขับนะจ๊ะ)



นี่คือสิ่งที่ร่าไฝ่ฝันอยากจะเป็นฮะ ส่วนหนึ่งของน้อง ๆ วันเดอร์เกิล เทลมี เทลมี๊ ลัน ๆ ๆ ๆ ลา





งานประจำคือเป็นนักร้องนำ และงานอดิเรกคือ เป็นนางเอกละครวิก 7 สี เด๋วดีเด๋วงอล กะตาคนนี้เป็นประจำ (มันจาอะไรกันกันนักหนา)


(แม่ลูกตระกูลนก The birds)

มีลูกและ 1 คน ลูกกะแม่ ห่างกันปีเดียว เหอ ๆ ๆ คลอดมาปุ๊บ ตัวโตยังกะฟายเรยทีเดียวเชียว ส่วนใครเป็นพ่อ ยังคงเกิดการโต้เถียงตบตีกันอยู่ (คาดว่าเป็นเด็กไม่มีพ่อ เพราะถ้าพ่อคือตาปั๊ก ชาลี ร่าคงไม่ยอมเป็นแม่แน่แท้)


พอก่องนะ ค่อยมาต่อ


ปูลู สำหรับใครที่รักและชื่นชอบเฮยซอง และรู้สึกไม่พอใจในอะไรก็ตามแต่ที่เราพิมในที่นี้ ขอให้รู้ว่า เราก็รักมัน และทุกคำพูด ก็ล้วนออกมาจากความรักทั้งสิ้น หากว่าก่อให้ท่าน เกิดความไม่พอใจ ก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยละเน้อ



Create Date : 27 ธันวาคม 2550
Last Update : 12 มกราคม 2551 22:47:54 น.
Counter : 489 Pageviews.

5 comments
พระราชพิธีบรมราชาภิเษก "พระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว" haiku
(6 พ.ค. 2562 10:25:32 น.)
John Wick ไม่หยุดแค่ภาค3 angy_11
(16 เม.ย. 2562 14:50:37 น.)
เพื่อนบ้าน ตลอดไป บล็อกพิเศษ multiple
(12 เม.ย. 2562 13:07:56 น.)
ประวัติ เวียร์ ศุกลวัฒน์ พระเอกมาดแมนหุ่นแช่บ สมาชิกหมายเลข 4181428
(24 มี.ค. 2562 14:57:22 น.)
  
หวัดดีคุงพุด blog สวยอะ อยากทำได้อย่างนี้บ้างจัง
โดย: munuch IP: 58.8.83.170 วันที่: 8 มกราคม 2551 เวลา:10:30:15 น.
  
แวะมาดูค่ะ
โดย: keiropi IP: 202.28.51.91 วันที่: 9 มกราคม 2551 เวลา:20:50:50 น.
  
งี๊ดดด อย่านะ ถ้าพ่อนกเป็นปาร์คชาลี เหอๆๆๆ มะอยากคิด


โดย: เลขาตัวซน วันที่: 10 มกราคม 2551 เวลา:21:25:09 น.
  
อยากได้พื้นหลังอ่า น่าร้ากสุดๆ
โดย: ... IP: 117.47.151.1 วันที่: 29 มีนาคม 2552 เวลา:11:49:58 น.
  
คลิกขวา แล้วเซฟแบล้คกราวเรยฮะ

โดย: พุดดิ้งของซอนโฮ วันที่: 29 มีนาคม 2552 เวลา:22:28:43 น.
ชื่อ :
Comment :
 *ใช้ code html ตกแต่งข้อความได้เฉพาะสมาชิก
 

Puddy.BlogGang.com

พุดดิ้งของซอนโฮ
Location :
  

[ดู Profile ทั้งหมด]
 ผู้ติดตามบล็อก : 1 คน [?]