เมื่อวานไปกินข้าวแกง เห็นป้ายราคา 2 อย่าง 40 บาท แม่เจ้า ทำไมแพงอย่างนี้
ตอนมาอยู่ กทม ใหม่ ๆ ค่ารถเมล์ 3.50 บาท
หรือว่าต้องกลัีบไปอยู่ บ้านนอกเหมือนเดิมดีกว่าไหม เพื่อน ๆ เจอเหมือนกันไหมค่ะ
ไหมฝ้ายที่เคยซื้อมาเมื่อ 2 ปีที่แล้ว แต่ก่อน 200 g 30 บาท ตอนนี้ 200 g 100 B ราคาขึ้นเท่าทองคำเลย