I will be doing anything For the one you love ... Except love them again.
ฉันจะทำทุกสิ่งทุกอย่าง เพื่อคนที่ฉันรัก ยกเว้น รักเขาอีกครั้ง
Group Blog
 
<<
มีนาคม 2552
1234567
891011121314
15161718192021
22232425262728
293031 
 
30 มีนาคม 2552
 
All Blogs
 
<(+_+)> Powerful Opponents <(+_+)>


เป็นเรื่องราวของบรรดาบอดี้การ์ด การทำงานที่สนุก ตื่นเต้น ดูแล้วชอบ ลุ้นมันส์ดี ไม่ค่อยมีเรื่องรักหักสวาทเท่าไร แถมตอนจบไม่ต้องมาลุ้นว่าใครคู่ใครให้เสียอารมณ์อีก 555

ซีรีย์เรื่องนี้ดูแล้วยอมตายเลยถ้าเพื่อนร่วมงานหล่อส่ะขนาดนี้ 555 แต่ไงมองซ้าย มองขวา..เจอเพื่อนร่วมงาน จุ๊จุ๊...ได้แต่แอบถอนหายใจ...เฮ้ออออออออออออออ


ขอขอบคุณ




Details
Title: 강적들 (强敌) / Kang Jeok Deul
Also known as: Powerful Opponents / Rivals / Adversaries
Genre: Romance
Episodes: 16
Broadcast network: KBS2
Broadcast period: 2008-Apr-14 to 2008-Jun-03
Air time: Monday & Tuesday 21:55




Cha Young Jin is the first female to ever work as a bodyguard in the Presidential resident, Chungwadae. Young Jin and Yoo Gwang Pil work as bodyguards assigned to watch over the president's son, Kang Soo Ho. They are assigned to guard Soo Ho for 15 months.


เรื่องย่อ :
ชายองจินเธอเป็นผู้หญิงคนแรกที่ได้ทำหน้าที่บอดี้การ์ดให้กับประธานาธิบดีชังวาแด ยองจินและริวกวานพิลถูกกำหนดให้คอยปกป้องดูแลคังซูโฮ ลูกชายของท่านประธานาธิบดี โดยที่พวกเขาจะต้องเป็นบอดี้การ์ดในเวลา 15 เดือน











Lee Jin Wook as Kang Soo Ho
Profile
Name: 이진욱 / Lee Jin Wook
Profession: Actor
Birthdate: 1981-Sep-16
Birthplace: South Korea
Height: 183cm
Weight: 68kg
Star sign: Virgo
Blood type: A

TV Series
City of Glass (SBS, 2008)
Powerful Opponents (KBS2, 2008)
Before and After (MBC, 2008)
Air City (MBC, 2007)
Someday (OCN, 2006)
Smile Again (SBS, 2006)
Alone in Love (SBS, 2006)
Resurrection (KBS, 2005)

Movies
Once Upon a Time in High School (2003)


Lee Jong Hyuk as Yoo Gwang Pil
Profile
Name: 이종혁 / Lee Jong Hyuk (Lee Jong Hyeuk)
Profession: Actor
Birthdate: 1974-Jul-31
Birthplace: South Korea
Height: 184cm
Weight: 75kg
Star sign: Leo
Talent agency: SidusHQ (//www.sidushq.com)
Family: Wife and one son

TV Series
Chosun Police (MBC, 2008)
Powerful Opponents (KBS2, 2008)
Bicheonmu (SBS, 2008)
I Came in Search of a Flower (KBS2, 2007, cameo)
Crazy For You (SBS, 2007)
Dr. Kkang (MBC, 2006)
Hello, God (KBS2, 2006)
Green Rose (SBS, 2005)

Movies
Radio Days (//www.radio-days.co.kr) (2007)
Miss Gold Digger (//www.missshin.co.kr/) (2007)
A Day for an Affair (//www.baram2007.co.kr/) (2007)
One Day Suddenly: 4 Horror Stories (//www.cjent.co.kr/4horrors/) (2006)
A Dirty Carnival / Mean Streets (//www.dirtycarnival.co.kr/) (2006)
Mr. Socrates (//www.hancinema.net/korean_movie_Mister_Socrates.php) (2005)
Shinsukki Blues (//www.hancinema.net/korean_movie_Shinsukki_Blues.php) (2004)
Spirit of Jeet Kune Do: Once Upon a Time in High School (//www.cjent.co.kr/english/productlist/highschool/index.asp) (2004)
Attack the Gas Station (//www.hancinema.net/korean_movie_Attack_the_Gas_Station_e_.php) (1999)
Shiri (//www.hancinema.net/korean_movie_Shiri.php) (1999)
Retrieved from "//wiki.d-addicts.com/Lee_Jong_Hyuk"



Choi Ja Hye as Jung Yoo Min

Chae Rim as Cha Young Jin




Extended Cast



Lee Duk Hwa as President Kang / Kang Min Gook
Lee Kyung Jin as First Lady Shin Ok Hee
Shin Eun Jung as Kang Soo Ri (Soo Ho's sister)
Im Hyun Sik as Cha Il Sang (Young Jin’s grandfather)
Oh Kwang Rok as Cha Gwang Soo (Young Jin’s father)
Kim Si Hoo as Cha Young Gu (Young Jin's brother)
Kim Hye Ok as Mrs Oh Mi Ja
Kim Yoo Jung as Yoo Kkot Nim
Park Ha Sun as Seo Eun Young
Go Myung Hwan as Kim Byung Wook
Ma Dong Suk as Pyo Chul Ho
Lee Gun as Nam Do Woo
Lee Yeon Doo as Go Ki Ja (Eun Young's best childhood friend)
Ryu Jin as Lee Soo Hyeon (cameo, ep16)
Han Go Eun as Cha Song Joo (cameo, ep16)







Create Date : 30 มีนาคม 2552
Last Update : 8 เมษายน 2552 22:07:49 น. 2 comments
Counter : 949 Pageviews.

 
บอดี้การ์ดเยอะแบบนี้ มิน่าถึงย่องไปฉกขนมบ้านลุงมา


โดย: ลุงแอ๊ด วันที่: 31 มีนาคม 2552 เวลา:21:07:26 น.  

 
ไม่ค่อยได้ดู ซีรีย์หลายแผ่นครับ ไม่มีเงินซื้อ ถ้าให้ยืม ก็จะขอบคุณหลาย อุ อุ

เคยดูแค่เรื่องเดียว แต่หลายปีมาแล้ว


โดย: yyswim วันที่: 3 เมษายน 2552 เวลา:0:54:17 น.  

ชื่อ : * blog นี้ comment ได้เฉพาะสมาชิก
Comment :
  *ส่วน comment ไม่สามารถใช้ javascript และ style sheet
 

Tahannam
Location :
กรุงเทพ Thailand

[ดู Profile ทั้งหมด]

ให้ทิปเจ้าของ Blog [?]
ฝากข้อความหลังไมค์
Rss Feed
Smember
ผู้ติดตามบล็อก : 1 คน [?]




http://khonggru.bloggang.com/

 

Friends' blogs
[Add Tahannam's blog to your web]
Links
 

 Pantip.com | PantipMarket.com | Pantown.com | © 2004 BlogGang.com allrights reserved.