Excuse..Me!
Group Blog
 
All blogs
 

♡● แนวทางการตั้งราคาขนมเบเกอรี่เพื่อการค้า (เซฟเค้ามาอีกทีค่ะ) ●♡







เห็นว่าน่าสนใจ เก็บไว้ในเครื่องนานแล้ว

เอามาเก็บไว้ที่บล็อคนี่ดีกว่า

เผื่อเป็นประโยชน์ต่อตนเองและผู้อื่นจ้า...





จากในคลังกระทู้เก่า

//topicstock.pantip.com/food/topicstock/D3815377/D3815377.html

แต่ว่าสงสัยลิงค์เก่าๆมีปัญหา เข้าไม่ได้หลายเลย แต่เคยเซฟไว้ค่ะ ยาวหน่อยนะคะ

-----------------------------------------------------

ขอทราบแนวทางในการตั้งราคาขนมเบเกอรี่เพื่อการค้าค่ะ (เค้ก)

ปกติก็ทำขนมแจกเพื่อน ๆ อยู่เสมอ ไม่เคยคิดว่าจะขาย จนวันหนึ่ง ญาติของเพื่อน (ที่เพื่อนเอาขนมของดิฉันไปให้ทาน) เกิดติดใจฝีมือทำเค้กของดิฉัน (ไม่ต้องบอกว่าปลื้มขนาดไหน) และบอกผ่านทางเพื่อน เพื่อขอสั่งเค้ก 3 ชิ้น คือ เค้กเนยสด (แต่งหน้า) กกล้วยตาก และเค้กมะตูม (ขนาดเค้กคือ ชิ้นละ 2 ปอนด์) ค่ะ บอกเพื่อเป็นข้อมูลว่า สำหรับวัสดุที่ใช้ในการทำ ดิฉันเลือกใช้ของดีที่สุดค่ะ และใช้เนยสดล้วน ๆ ไม่ปนมาการีน พวกผลไม้เชื่อม ก็ใช้เกรดสูงสุดที่มี ค่ะ

ทีนี้ เพราะไม่เคยคิดว่าจะขาย ก็เลยไม่เคยทราบว่า เขาตั้งราคากันอย่างไร ความตั้งใจคือ จะตั้งราคา แบบบวกกำไรนะคะ แต่จะแถมให้ค่ะ คืออาจจะแถมคุกกี้ให้เขาน่ะค่ะ รบกวนสอบถามนะคะ ว่าจะตั้งราคาอย่างไร มีแนวการคิด บวกลบคูณหารอย่างไร ของบางอย่างก็ใช้นิดเดียว จนคิดราคาไม่ได้ เช่น ผงฟู หรือบางอย่าง ก็ซื้อมาเยอะ ๆ แต่ใช้ไม่หมด เช่น กล้วยตาก หรือมะตูม ต้องมาคำนวณอย่างไร อนึ่ง ต้องบวกค่ากล่อง ค่ากระดาษรอง อะไรไปด้วยหรือไม่อย่างไร รบกวนผู้รู้ หรือคนที่เคยทำขายหน่อยนะคะ ขอบคุณมาก ๆ เลยจริง ๆ

จากคุณ : ขิงข่าตะไคร้ใบมะกรูด - [ 18 ต.ค. 48 12:06:33 A:203.170.253.6 X: TicketID:108595 ]


ความคิดเห็นที่ 1
จอยเองก็ทำขายอย่างคุณขิงข่าตะไคร้ใบมะกรูดค่ะ คือเมื่อมีคนติดใจและอยากทานก็สั่งให้ทำได้ ก็จะขายค่ะ
ราคาที่จอยคิดนั้น คุณป้าเป็นคนสอนอีกทีค่ะ คือจอยคิดราคาต้นทุนของส่วนผสมทั้งหมด (คิดอย่างละเอียดนะคะ) เสร็จแล้วก็มาบวกค่าแก๊สของเตาอบ (ซึ่งจอยเคยจับเวลาได้ว่าแก๊ส 1 ถังใช้งานได้กี่ชม.) บวกค่ากล่องค่ากระดาษรองเค้ก จิปาถะทุกอย่างที่อยู่ในProductที่เราจะส่งให้เค้า แล้วจอยก็จะ + อีก 5 บาทต่อเค้ก 1ปอนด์ เป็นค่าเสื่อมของอุปกรณ์ค่ะ >>> เสร็จแล้วจะได้ต้นทุนที่แท้จริงของจอย (ไม่รวมค่าแรงนะคะ^^)

เมื่อได้ทุนแล้ว ก็จะ เอาต้นทุนไปคูณด้วย 2 หรือไม่ก็ 3 ก็จะเป็นราคาขายของจอยค่ะ

จะคูณด้วย 2 หรือ 3 นั้น ต้องคิดก่อนค่ะ ว่าหน้าตาของขนมที่เราทำและการแพ็คกิ้งนั้นเป็นอย่างไร เราลองคิดว่า ถ้าเราไปเดินซื้อของแล้วเราเจอของอย่างเนี้ย เราคิดว่าราคาที่เท่าไหร่แล้วเราจะซื้อโดยไม่รู้สึกว่ามันแพงหรือถูกไปค่ะ อันนี้ก็แล้วแต่ว่าคุณเจ้าของกระทู้อยากขายราคาเท่าไหร่จะคูณเท่าไหร่ก็แล้วแต่ค่ะ ^^

นี่เป็นตัวอย่างของจอยที่จอยทำค่ะ ^^

จากคุณ : Jonuu - [ 18 ต.ค. 48 12:54:24 ]





ความคิดเห็นที่ 2

ก่อนอื่นขอแก้คำผิดก่อนนะคะ
ที่ถูกคือ สั่งเค้ก 3 ชิ้น คือ เค้กเนยสด (แต่งหน้า) เค้กกล้วยตาก และเค้กมะตูม
ขอบคุณ คุณ Jonuu มาก หากจะถามราคาที่คุณตั้ง จะละลาบละล้วงไปหรือไม่คะ (ถ้าไม่อยากบอกก็ไม่เป็นไรค่ะ (เข้าใจค่ะ) แต่ที่ถาม เพื่อเป็นแนวทางว่า น่าจะตั้งราคาสักเท่าไร ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : ขิงข่าตะไคร้ใบมะกรูด - [ 18 ต.ค. 48 13:59:55 A:203.170.253.6 X: TicketID:108595 ]


ความคิดเห็นที่ 3

ให้ข้อมูลเพิ่มเติมค่ะ ใช้เตาอบไฟฟ้าเตาเล็ก ๆ อบได้ครั้งละ 2 ปอนด์ค่ะ
ของวีรสุ รุ่น 2023

จากคุณ : ขิงข่าตะไคร้ใบมะกรูด - [ 18 ต.ค. 48 14:02:40 A:203.170.253.6 X: TicketID:108595 ]




ความคิดเห็นที่ 4

ค่าวัตถุดิบ + ค่าพลังงาน + (ค่าอุปกรณ์/เวลาคืนทุน) + ค่าแรง(คิดเป็นชั่วโมง) + ค่าอื่นๆ (บรรจุภัณฑ์ ขนส่ง) + กำไร 15% = ราคาขายครับ

เช่นทำเค้ก 1 ปอนด์
ค่าวัตถุดิบ = 15 บาท

ค่าแก๊ส (คิดแบบคุณจอยอ้ะครับ) ค่าน้ำ ค่าไฟ ค่าโทรฯ(อิอิ ถ้ามีนะ) = 3 บาท

ค่าอุปกรณ์ สมมติซื้อเตาอบ กะเครื่องตี คิดว่าจะคืนทุน (หรือเสื่อมก็ได้ครับ) ภายใน 5 ปี ราคาเครื่อง รวมกัน 30,000 ก็เท่ากับปีละ 6,000 ก็ตกวันละ 6,000/365 = ประมาณ 16 บาท ทำสัก 1 ชั่วโมง ก็เท่ากับ 1/8 ของวัน (วันนึงเวลาทำงานคิดแค่ 8 ชั่วโมงครับ) = 2 บาท

ค่าแรง คิดจากค่าแรงขั้นต่ำ บวกนิดหน่อยครับ ราว 200 บาทต่อวัน ทำ 1 ชั่วโมง ก็ 25 บาท

ค่าอื่นๆ เช่นกล่องบรรจุ 10 บาท

รวมกัน = 15 + 3 + 2 + 25 + 10 = 55 บาท รวมกำไรด้วยก็ราวๆ 64 บาท ครับ

อันนี้เป็นวิธีคิดอย่างง่าย แต่ถ้ารวมค่าความเสี่ยงของเสียด้วย ก็บวกอีก 10% เป็น 67 บาท (รู้สึกกรณีนี้จะไม่มี เพราะเป็นการทำตามสั่ง ไม่มีของเหลือให้เสีย)
ยากไปไหมครับ ถ้ายากคิดอย่างคุณจอยก็ได้ครับ อิอิ จะเห็นว่าออกมาใกล้เคียงกันนะ

จากคุณ : jumjee - [ 18 ต.ค. 48 14:23:45 ]







ความคิดเห็นที่ 5

อืม แล้วพวกเล็กๆน้อยๆจิปาถะ บางอย่างก็คิด 25 ตังค์ก็ได้ครับ เช่นผงฟู บางอย่างก็คิด 50 ตังค์ เช่น วนิลา บางอย่างไม่ต้องคิดเลยก็ได้ เช่น น้ำ แล้วแต่ปริมาณที่ใช้ครับ

จากคุณ : jumjee - [ 18 ต.ค. 48 14:27:39 ]





ความคิดเห็นที่ 6

เพิ่มเติมค่ะ ปกติค่าน้ำค่ากลิ่นและผงฟูจอยจะรวมไปเลยเป็น 1-2 บาท(แล้วแต่ปริมาณ)

ส่วนค่าแรงจอยจะไม่ได้คิด เหตุผลคือ จอยไปคิดเอาตรงกำไรค่ะ (ที่ราคาทุน คุณด้วย 2 หรือ 3 อ่ะค่ะ )

เช่น เค้กชนิดหนึ่งของจอยต้นทุนปอนด์ละ 90 บาท จอยขาย ปอนด์ละ 225 บาทค่ะ จะเห็นว่าไม่ใช่คูณ 2 หรือ 3 เป๊ะ แต่ที่ราคานี้ขึ้นอยู่กับความรู้สึกค่ะว่าถ้าเป็นเราราคาเท่าไหร่ซื้อ (ไม่ใช่แค่เราค่ะจอยนำไปถามคนอื่นๆทั่วๆไปด้วยค่ะ นำไปให้ชิมแล้วก็ถามว่าเนี่ย รสชาติอย่างนี้ เท่าไหร่จะซื้อ) แล้วก็เอามาคำนวณแล้วก็ได้ราคาออกมาค่ะ

โดยปกติแล้วเบเกอรี่ทุกอย่างกำไร 200-300 % อยู่แล้วค่ะ เพราะฉะนั้นไม่ต้องคิดมากค่ะ ^^ ค่าแรงของจอยก็=กำไรค่ะ

ตัวอย่างที่ยกนี้เป็นเค้กที่แพงที่สุดที่ขายค่ะ
ส่วนเค้กมะตูมหรือเค้กส้มอื่นๆทั่วไป ปกตินั้นต้นทุนที่คำนวณได้ประมาณ 50 บาทต่อปอนด์ค่ะ จอยจะขายปอนด์ละ 150 บาทค่ะ คือเอาไป คุณ 3 เพราะว่า หน้าตาของเค้กที่ออกมา และกล่องที่จอยบรรจุ ถ้าจะขายปอนด์ละ 100 บาท จะกลายเป็นเค้กถูก นรก!! แฮะๆ เลยได้ราคา ปอนด์ละ 150 บาทค่ะ ซึ่งเพื่อนๆแม่ เพื่อนๆจอยหลายๆคนที่เคยมาซื้อไปก็ยังบ่นว่าถูกไปอ่าค่ะ (อันนี้เป็นความเห็นส่วนบุคคลนะคะ)

....... ที่แสดงความเห็นมาทั้งหมดนี้ เพราะเจ้าของกระทู้ถามนะคะ ไม่ได้จะขายของแต่อย่างใดค่ะ ^^

จากคุณ : Jonuu - [ 18 ต.ค. 48 21:27:49 ]










 

Create Date : 23 กุมภาพันธ์ 2551    
Last Update : 23 กุมภาพันธ์ 2551 19:11:03 น.
Counter : 8285 Pageviews.  

♡● การแปลงอุณหภูมิเตาอบ ระหว่าง องศา C กับ องศา F ●♡





::::::::::::::: การเปลี่ยนอุณหภูมิ :::::::::::::::

200 F = 95 C

212 F = 100 C

225 F = 110 C

240 F = 115 C

250 F = 120 C

275 F = 135 C

300 F = 150 C

320 F = 160 C

325 F = 165 C

350 F = 175 C

375 F = 190 C

400 F = 205 C

425 F = 220 C

450 F = 230 C








 

Create Date : 23 กุมภาพันธ์ 2551    
Last Update : 23 กุมภาพันธ์ 2551 18:09:08 น.
Counter : 1583 Pageviews.  

♡● การแปลงส่วน ชั่ง ตวง ●♡




เทียบมาตราส่วน

3 ช้อนชา = 1 ช้อนโต๊ะ
2 ช้อนโต๊ะ = 1/8 ถ้วยตวง
4 ช้อนโต๊ะ = 1/4 ถ้วยตวง
12 ช้อนโต๊ะ = 3/4 ถ้วยตวง
16 ช้อนโต๊ะ = 1 ถ้วยตวง
1 ไพน์ = 2 ถ้วย
1 ควอท = 4 ถ้วย
1 ออนซ์ (ของเหลว) = 2 ช้อนโต๊ะ
1 ถ้วย = 8 ออนซ์
1 ออนซ์ (ของแห้ง) = 28.3 กรัม
1 ปอนด์ = 16 ออนซ์ หรือ 454 กรัม
1 กิโลกรัม = 2.2 ปอนด์

แป้งชนิดต่าง ๆ

แป้งขนมปัง 1 ถ้วย = 110 กรัม, 1 ช้อนโต๊ะ = 6.8 กรัม
แป้งอเนกประสงค์ 1 ถ้วย = 95 กรัม, 1 ช้อนโต๊ะ = 5.9 กรัม
แป้งเค้ก 1 ถ้วย = 90 กรัม, 1 ช้อนโต๊ะ = 5.6 กรัม
แป้ง whole wheat 1 ถ้วย = 70 กรัม
แป้งข้าวโพด 1 ถ้วย = 100 กรัม

น้ำตาล

น้ำตาลทราย 1 ถ้วย = 185 กรัม, 1 ช้อนโต๊ะ = 11.5 กรัม
น้ำตาลทรายแดง 1 ถ้วย = 180 กรัม, 1 ช้อนโต๊ะ = 11.3 กรัม
ไอซิ่ง 1 ถ้วย = 100 กรัม, 1 ช้อนโต๊ะ = 6.2 กรัม
น้ำผึ้ง 1 ถ้วย = 300 กรัม

ไขมัน

เนยสด, มาร์การีน 1 ถ้วย = 227 กรัม, 1 ช้อนโต๊ะ = 12.5 กรัม
เนยขาว 1 ถ้วย = 185 กรัม, 1 ช้อนโต๊ะ = 11.5 กรัม
พีนัตบัตเตอร์ 1 ถ้วย = 240 กรัม
พาสตรี้มาการรีน 1 ถ้วย = 200 กรัม
น้ำมันพืช 1 ถ้วย = 200 กรัม

ไข่

ไข่ขนาดกลาง 1 ฟอง = 50 กรัม
ไข่แดง 1 ฟอง = 17 กรัม
ไข่ขาว 1 ฟอง = 33 กรัม

นม และผลิตภัณฑ์นม

นมข้นจืด 1 ถ้วย = 240 กรัม
นมผง 1 ถ้วย = 120 กรัม, 1 ช้อนโต๊ะ = 7.5 กรัม
นมสด 1 ถ้วย = 244 กรัม, 1 ช้อนโต๊ะ = 12 กรัม
ครีมข้น 1 ถ้วย = 225 กรัม
วิปครีมสด 1 ถ้วย = 200 กรัม

สารขึ้นฟู

ยีสต์แห้ง 1 ช้อนโต๊ะ = 7 กรัม, 1 ช้อนชา = 2.3 กรัม, 1/2 ช้อนชา = 1.1 กรัม, 1/4 ช้อนชา = 0.5 กรัม
เบกกิ้งโซดา 1 ช้อนโต๊ะ = 10 กรัม, 1 ช้อนชา = 3.3 กรัม, 1/2 ช้อนชา = 1.6 กรัม, 1/4 ช้อนชา = 0.8 กรัม
ผงฟู 1 ช้อนโต๊ะ = 8 กรัม, 1 ช้อนชา = 2.6 กรัม, 1/2 ช้อนชา = 1.3 กรัม, 1/4 ช้อนชา = 0.6 กรัม
ครีมออฟทาร์ทาร์ 1 ช้อนโต๊ะ = 7 กรัม
แอมโมเนีย 1 ช้อนโต๊ะ = 10 กรัม


ถั่วและผลไม้

ถั่วลิสงคั่ว 1 ถ้วย (ยังไม่บด) = 120 กรัม
ถั่วลิสงคั่ว 1 ถ้วย (บด) = 125 กรัม
เม็ดมะม่วง 1 ถ้วย (ยังไม่บด) = 130 กรัม
เม็ดมะม่วง 1 ถ้วย (บด) = 140 กรัม
ลูกเกด 1 ถ้วย (ยังไม่หั่น) = 145 กรัม
ลูกเกด 1 ถ้วย (หั่น) = 150 กรัม
อินทผาลัม 1 ถ้วย (แกะเอาแต่เนื้อ) = 120 กรัม
อินทผาลัม 1 ถ้วย (แกะเอาแต่เนื้อ และหั่น) = 135 กรัม

อื่น ๆ

ข้าวโอ๊ต 1 ถ้วย = 75 กรัม
ผงโกโก้ 1 ถ้วย = 65 กรัม, 1 ช้อนโต๊ะ = 4.06 กรัม
ชอกโกแลตสำเร็จรูป 1 ถ้วย = 200 กรัม
ชอกโกแลตสำหรับแต่งหน้า 1 ถ้วย = 120 กรัม
น้ำ 1 ถ้วย = 225 กรัม
วนิลา 1 ช้อนโต๊ะ = 10 กรัม
กาแฟสำเร็จรูป 1 ช้อนโต๊ะ = 2 กรัม
น้ำใบเตยเข้มข้น 1 ช้อนโต๊ะ = 15 กรัม
น้ำหอม, เกลือ, น้ำมะนาว 1 ช้อนโต๊ะ = 10 กรัม, 1 ช้อนชา = 3.3 กรัม, 1/2 ช้อนชา = 1.5 กรัม, 1/4 ช้อนชา = 0.8 กรัม
พริกไทยป่น 1 ช้อนโต๊ะ = 6 กรัม, 1 ช้อนชา = 2 กรัม, 1/2 ช้อนชา = 1 กรัม, 1/4 ช้อนชา = 0.5 กรัม
อบเชยป่น 1 ช้อนโต๊ะ = 3 กรัม, 1 ช้อนชา = 1 กรัม, 1/2 ช้อนชา = 0.5 กรัม, 1/4 ช้อนชา = 0.25 กรัม


ที่มา : คนใจดีห้องก้นครัวค่ะ






 

Create Date : 23 กุมภาพันธ์ 2551    
Last Update : 23 กุมภาพันธ์ 2551 8:57:44 น.
Counter : 871 Pageviews.  


Excuse..Me!
Location :
Thailand / New Zealand

[Profile ทั้งหมด]

ให้ทิปเจ้าของ Blog [?]
ฝากข้อความหลังไมค์
Rss Feed

ผู้ติดตามบล็อก : 3 คน [?]






*สงวนลิขสิทธิ์ตามพรบ.ลิขสิทธิ์ พ.ศ.๒๕๓๙ ห้ามผู้ใดละเมิดไม่ว่าการลอกเลียน หรือนำส่วนหนึ่งส่วนใดของข้อความและรูปภาพในBlog แห่งนี้ไปใช้โดยเผยแพร่และโดยการอ้างอิง โดยไม่ได้รับอนุญาตเป็นลายลักษณ์อักษร จะถูกดำเนินคดีตามกฎหมายบัญญัติไว้สูงสุด


ทางลัดไปลิ้งค์(คลิกที่รูปค่ะ)



Cloud Cake



เต้าฮวยนมสด



Vanilla Beans Panna Cotta



Berry Layer Trifles



Raspberry & Almond Tray Bake



Black Forest ในแบบของฉัน



เค้กแดง-เขียว-ขาว



Pick Up Cherries(2007)



My Carving



Orange Cut



Carrot & Apple Cake



Apple Walnut Cake(สูตรยอดนิยม)



Bolo de Bolacha(Portuguese Dessert)



Pandan Chiffon Cake



Orange Sponge Cake



Light Classic Cheese Cake



Taro Pie



Serradura(Portuguese Dessert)



Easter Egg @ 2007



Princess Cake@2007



Roti

เขียนข้อความที่เราต้องการ


Cake Decoration



Mango Mousse Cake







THANKS FOR COMING
คนที่ออนไลน์ตอนนี้ ~♥ ข อ บ คุ ณ ที่ เ ป็ น เ พื่ อ น กั นนะคะ ♥~
หลังไมค์คลิกที่นี่ค่ะ
Friends' blogs
[Add Excuse..Me!'s blog to your web]
Links
 

 Pantip.com | PantipMarket.com | Pantown.com | © 2004 BlogGang.com allrights reserved.