I call it Destiny You call it Love...
Group Blog
 
 
ธันวาคม 2550
 
 1
2345678
9101112131415
16171819202122
23242526272829
3031 
 
29 ธันวาคม 2550
 
All Blogs
 
"JunJin " หนอนน้อยบ้าพลัง








ปาร์ค ชุงแจ
เจ้าพ่อ "V Post"

Birthday August, 19 1980




Jun Jin
Position: Vocal/Rap
Full Korean Name: Park Choon Jae
Nickname: Man-Doo (I love those)
Birthday: August 19, 1980
Height: 181 cm
Weight: 63 kg
Blood Type: B
Siblings: One younger sister
Religion: Christian
School: Kyoung-Gi University, 1st Year
Hobbies: Listening to music, watching videos
Talent: Dancing (jazz and electric)
Childhood Dream: Entertainer (particular singer, I want to be an entertainer, but don't want all the stress!)
Ideal Girl: A nice girl who understands him
(credit: //www.kpopmusic.com/profile/shinhwa.shtml




คิดไม่ออกเหมือนกัน ว่าจะเล่นไรกะหอยน้อยคอยรักดี

เอาเป็นว่า มาเล่นกะหนังหัวมันดีก่า

หอยได้ชื่อว่าเป็นสมาชิกที่เปลี่ยนทรงผมบ่อยที่สุดก็ว่าได้ แต่ละคอนของชินฮวา

แฟน ๆ ได้มีเซอร์ไพรส์ตลอด กะหนังหัวของเค้า แม้หอยจะทำให้เราผิดหวัง เพราะคอนแต่ละคอน หอยดูแทบไม่ได้ แต่เรื่องการวาดลวดลายการเต้น หอยไม่เคยทำให้เราผิดหวัง (โดยเฉพาะในเพลงเบรนนิว

อันนี้เราจะละเว้นอดีตชาติอันน่าสยองของหอยไว้ เพราะยุคนั้น มันเป็นยุคมืดของคนทั้งวง เหอ ๆ ๆ เพราะถ้าขุดของหอย ไอ่ดี้ตรูน่ากัวกว่าอีก


เซอร์ไพรส์แรกของหอย คือตอนบั้ม 4

ตอนนั้นเอ็มวี Hey come on เท่ส์มาก ผมยาวลงมา แม้บั้มนี้แต่ละคนจะดูคล้ำกันไปบ้าง นั่นเป็นเพราะคงต้องการแสดงให้เห็นถึงความเป็นแมนและเข้มขึ้นของแต่ละคน




แต่ผ่านไปแค่แป๊บเดียว หอยก็ทำให้ทุกคนตกตะลึงกะทงผมลูกเจี๊ยบของเค้า ตัดสั้นและย้อมทอง โอ้ววววววววว แม่เจ้า ~~~ ทำ - ไป - ได้



หอยคงชอบทรงนี้นะ เพราะหลังจากนั้นมาไม่นาน ลูกเจี๊ยบก็กลับมาอีกครั้ง ในบั้ม 4 wedding แต่ลูกเจี๊ยบครั้งนี้ หล่อกว่าเดิมวะฮะ

ตรูจะโดนมาเฟียสั่งอุ้มมะเนี๊ยะ อาวซะมีเค้ามาวิจารณ์














Create Date : 29 ธันวาคม 2550
Last Update : 13 มกราคม 2551 23:29:45 น. 2 comments
Counter : 385 Pageviews.

 
ว๊ากกกกกกกกก

หอยห้ามเคลื่อนด้วยอ่ะพุดดี้ เหอๆๆ

หวานแหววชิงๆ สมกะหอยมากๆฮะพุดดี้

แถมเพลงก็นะ เปนอีกเพลงที่มันภูมิใจ

อ๊ากๆๆๆ อยากทำบ้างแล้วดิ แต่คงต้องรอตอก่อง เหอๆๆ



โดย: โรซี่ ผัก IP: 124.120.242.69 วันที่: 31 ธันวาคม 2550 เวลา:21:24:55 น.  

 
อ่า...ชอบบล็อกพี่พุดอ่า...สวยดีๆ...





โดย: amitamit วันที่: 4 มีนาคม 2552 เวลา:6:32:25 น.  

ชื่อ :
Comment :
  *ใช้ code html ตกแต่งข้อความได้เฉพาะสมาชิก
 
รหัสส่งข้อความ
กรุณายืนยันรหัสส่งข้อความ

พุดดิ้งของซอนโฮ
Location :


[ดู Profile ทั้งหมด]

ให้ทิปเจ้าของ Blog [?]
ฝากข้อความหลังไมค์
Rss Feed
Smember
ผู้ติดตามบล็อก : 1 คน [?]




Friends' blogs
[Add พุดดิ้งของซอนโฮ's blog to your web]
Links
 

 Pantip.com | PantipMarket.com | Pantown.com | © 2004 BlogGang.com allrights reserved.