I call it Destiny You call it Love...
Group Blog
 
 
ธันวาคม 2550
 
 1
2345678
9101112131415
16171819202122
23242526272829
3031 
 
27 ธันวาคม 2550
 
All Blogs
 
"Dongwan"เจ้านายของมันหวาน









Kim dongwan




Dong Wan
Position: Vocal
Full Name: Kim Dong Wan
Nickname: Sa Oh Jung
Birthday: November 21, 1979
Height: 175 cm
Weight: 60 kg
Blood Type: O
Siblings: None (he's an only child, lucky!)
Religion: Christian
School: Dae Jhun Business University, Music Major, 2nd year (hey, good idea, do a music major at a business univerity O_o)
Hobbies: PC Tong-Shin (internet chatting), inline skating (rollerblading)
Talent: Piano, electric guitar, performing/acting
Childhood Dream: a nurse
Ideal Girl: An innocent girl
(credit : //www.kpopmusic.com/profile/shinhwa.shtml )


ถ้าเอริคมาจากดาวอื่น แล้วคนอย่างลุง จะใช่มนุษย์โลกธรรมดารึ
ก็สปีชีส์มันใกล้เคียงกันขนาดนั้น แม้ว่าจารั่วกันคนละเรื่องก็เหอะ 555

เค้าบอกว่าเค้านี่แหละ หล่อสุดในวงและ รึใครจาเถียง (แถมบ้าสุดไปด้วยได้มะ)
เค้าเขียน diary ทุกวันที่มีเวลาว่าง (อ่านแล้วโครตงง แต่ก็ยังชอบอ่าน)
เค้าพูดถึงราเมงบ่อยๆ ชอบวง x-japan (ในคอนก็ร้องเพียง tear แม้จะแป๊กไปหน่อย แต่ก็เพราะนะ) เชื่อและ ว่าเค้าชอบทุกอย่างที่เป็นเจแปนแดนซากุระ
เค้าเป็นอะไรหลายๆ อย่างสำหรับพวกเรา เป็นลุงราเมง เป็นลุงกำนัน เป็นปลับอบต. เป็นลุงลิโพ 555 โดยที่เค้าเอง ก็ยอมรับมันโดยดี ไม่มีบิดพริ้ว (ว้าวว น่ารักจิง ๆ) เค้าเริ่มน่าสนใจแล้วชิมิ (ตรงหนายหว่า)
เสียงร้องเพลงของเค้าช่างไพเราะเสนาะหู แต่เสียงพูดของเค้ามันอาจทำให้คุณหูหนวกได้ในบัดดล (แหลมกว่ากรรไกรโรงหมอ สูงกว่าเสาไฟฟ้า)


คนหล่อมักทำไรไม่ผิด ใครเคยพูดไว้ แต่ไม่ว่าลุงจาทำไร มักผิดที่ผิดทางไปหมด เค้าเป็นคนเดียวจิงๆ นะเออ เท่าที่สังเกต ที่มีวิธีเดินลงจากเวทีไปสัมผัสกะแฟน ๆ อย่างใกล้ชิดด้วยวิธีการแปลก ๆ ที่ทำให้ตัวเองเจ็บตัว 555 (เดินงัยอ่ะ ตกเวทีเฉยเรย ไม่เข้าใจ)

เอ หรือลุงต้องการประท้วง ที่ลุงไม่ได้ยืนเต้นตรงกลาง หรือลุงขี้เกียจเต้นเพลง Only One อ่า~~~ สงสัยคดีนี้ ต้องรื้อมาสืบซะและ



ทั้งหลายทั้งมวล เค้าก็ยังเป็นที่รักของแฟน ๆ อยู่ดี



(ลุงและมันหวาน)


ไว้โอกาสเหมาะ ๆ เราจาแปลคำสัมภาษณ์เจ้ามันหวานมาให้อ่าน ทุกคนคงอยากรู้ ว่าเจ้ามันหวาน รักเจ้านายของตัวเองแค่ไหน ชิมิ


แง๋ม ๆ ๆๆ ๆ หิวข้าวง่า~~~



นอกจากลุงจาเป็นนักร้อง ลุงก็ยังเป็นนักแสดง เป็นนายแบบ เคยเป็นพิธีกร เป็นดีเจ โอ้ววว เก่งหลายอย่างแหะ



Create Date : 27 ธันวาคม 2550
Last Update : 5 มกราคม 2551 20:07:26 น. 2 comments
Counter : 363 Pageviews.

 
แวะมาเยี่ยมเยียนจ้ะ พุดดี้

ไมมะมีเรื่องน้องตาปรือเลยอ่ะ


มาเอาใจช่วย แงะฟามรู้ทำบล็อคนะจ๊ะ



โดย: เลขาตัวซน วันที่: 27 ธันวาคม 2550 เวลา:22:30:58 น.  

 
น้องพุด ...
พี่มารออ่าน บทสัมภาษณ์ของเจ้ามันหวานอ่ะ... คริคริ


โดย: ninja__noy IP: 125.24.138.170 วันที่: 12 กุมภาพันธ์ 2551 เวลา:17:35:45 น.  

ชื่อ :
Comment :
  *ใช้ code html ตกแต่งข้อความได้เฉพาะสมาชิก
 
รหัสส่งข้อความ
กรุณายืนยันรหัสส่งข้อความ

พุดดิ้งของซอนโฮ
Location :


[ดู Profile ทั้งหมด]

ให้ทิปเจ้าของ Blog [?]
ฝากข้อความหลังไมค์
Rss Feed
Smember
ผู้ติดตามบล็อก : 1 คน [?]




Friends' blogs
[Add พุดดิ้งของซอนโฮ's blog to your web]
Links
 

 Pantip.com | PantipMarket.com | Pantown.com | © 2004 BlogGang.com allrights reserved.