I call it Destiny You call it Love...
Group Blog
 
 
ธันวาคม 2550
 
 1
2345678
9101112131415
16171819202122
23242526272829
3031 
 
27 ธันวาคม 2550
 
All Blogs
 
Born to be "M"








Min Woo
Position: Vocal/Rap
Full Name: Lee Min Woo
Nickname: Cool Guy, Mang Chi (Hammer)
Birthday: July 28, 1980
Height: 174 cm
Weight: 58 kg
Blood Type: A
Siblings: One older brother, one older sister
Religion: Christian
School: Dae Jhun University, Music Major 2nd year
Hobbies: Drawing cartoons, listening to music
Talent: Break (hip-hop) dancing, singing, beat-box, performing/acting
Childhood Dream: Inventor
Ideal Girl: A girl with pretty eyes, kind, and someone who would love him only
(credit : //www.kpopmusic.com/profile/shinhwa.shtml)







เค้าคอยจะพูดเรื่องของพี่เป็นคนสุดท้าย เพราะเหมือนว่าเค้ามีเรื่องที่ต้องพูดถึงพี่เยอะแยะ เอาเข้าจิง เค้าก็ไม่รู้ว่าจะพูดอะไรเหมือนกัน

เสียงร้องอันมีเสน่ห์
ท่าเต้นที่ดึงดูดและเร้าใจ
นักร้องมากความสามารถ

เค้าเคยคิดเล่นๆ นะ ว่าถ้าพี่ สูงกว่านี้อีก 10 เซ็นต์ เค้าจะได้มีโอกาสกรี๊ดพี่มากมายแบบนี้หรือเปล่า เพราะถ้าเป็นงั้น ป่านนี้ แฟนพี่คงมีล้นบ้านล้นเมืองเป็นแน่แท้






เคยถามหัวใจหลาย ๆ ครั้ง
แล้วคำตอบ ก็คงยัง ค้นหาไม่ได้
เธอแค่เป็นคนที่เดินผ่านมา และก็ห่างกันแสนไกล
แต่ทำไม ทุกครั้งที่หวั่นไหว ลมหายใจเรียกร้องแต่ชื่อเธอ

เคยตอบตัวเองหลายหน
ความรู้สึกยิ่งสับสน คำตอบก็วกวนอยู่เสมอ - เสมอ
แค่ห่างยังห่วง แค่ไกลก็อยากเจอ
เธอมีอิทธิพล ดลให้ใจพร่ำเพ้อ ไม่เว้นวาย

ออกติดตาม ค้นหาใจตัวเอง
เหตุผลที่ทำให้ใจคว้างเคว้ง ตัวการที่ทำให้หัวใจหล่นหาย
แค่เพียงหนึ่งคำตอบที่ตอบรับ ใจก็ยิ่งกลับช้ำ อยู่ไม่คลาย
เธอไม่รู้เป็นใคร
ค้นหาเธอไม่ได้
มือของฉันที่คว้าไป ก็จับต้องไม่ได้ ... ไม่เคยมีเธอ ....









Diary
Pudding to Minwoo
for "SHINHWA Must Go On 10th Anniversary live in Seoul"


เป็นเดือนแห่งความทรมาณมาก จิตชั้นหลุดออกจากตัวไปไม่รู้กี่ครั้งต่อกี่ครั้ง พี่ไม่รู้หรอก ว่าความรู้สึกมันเป็นยังงัย


ครั้งแรกชั้นว่าชั้นเศร้าและน๊า ที่รู้ว่าคงไม่มีปาติหารย์อันไหน ที่จะทำให้ชั้นได้ไปหาพี่อีกแล้ว แต่มันก็ยังมีบ่อน้ำในใจบ่อเล็ก ๆ คอยหล่อเลี้ยงความรู้สึกชั้นไว้อยู่ ว่าอย่างน้อย อีกไม่นานเราจะได้เจอกัน ชั้นจะได้เจอพี่ ยิ้มกับพี่ อยู่ในบรรยากาศแสนอบอุ่นร่วมกันกับพี่ หัวเราะไปพร้อมพี่ และหากวันนั้นมาถึง มันคงจะช่วยลบความเศร้าออกไปได้บ้าง ไม่มากก็น้อย

แต่เหมือนยิ่งใกล้วันคอนคลืบคลานเข้ามา อารมณ์ที่เคยนิ่ง ๆ ความรู้สึกที่คิดว่าดีขึ้น กลับเลวร้ายลง

ช่วงคอน ชั้นข่มตาแทบไม่หลับ ใจไม่อยากจะเปิดคอมพิวเตอร์ขึ้นมาดู กลัวรับความรู้สึกผิดหวัง เสียดาย เศร้า เหงาไม่ไหว แต่อีกใจก็อยากเห็นหน้า อยากรู้ความเป็นไปเหลือเกิน อยากเห็นว่าพี่เป็นงัยบ้าง

ข่าว ภาพคอนที่ชั้นและพี่ ๆ น้อง ๆ หลายคนช่วยกันหา ช่วยกันแปะ กลับเรียกน้ำในตาให้รื้นขึ้นอย่างช่วยไม่ได้ อารมณ์ที่เปลี่ยนแปลงอย่างรวดเร็ว ไม่คงที่ บางทีชั้นก็มีความสุข บางทีชั้นก็เศร้าหนัก บางครั้งชั้นกลับว่างเปล่า ชั้นเฝ้าถามตัวเองซ้ำไปซ้ำมา ว่าชั้นกำลังทำอะไร ที่นี่เป้นที่ที่ชั้นควรอยู่เวลานี้เหรอ ทำไมนะ ทั้ง ๆ ที่ชั้นก็รักพี่ไม่น้อยกว่าใคร แต่ทำไมชั้นถึงได้รับฟังคำบอกรักที่พี่พรูดพร่ำซ้ำไปซ้ำมาผ่านทางตัวหนังสือของคนอื่น ทำมัยชั้นถึงไม่ได้ไปอยู่ตรงนั้น คอยให้กำลังใจเวลาที่พี่กับเพื่อน ๆ กอดคอกันร้องไห้ ทำมัยชั้นถึงไม่ไปตะโกนบอกพี่ว่าชั้นรักพี่มากมายแค่ไหน ทำมัยชั้นไม่ได้ไปบอกพี่ด้วยปากชั้นเองให้พี่มั่นใจได้ว่า ไม่ว่าจะนาน ไม่ว่าจะผ่านไปกี่ปี ชั้นก็พร้อมจะรอพี่เสมอ แต่ก็นั่นแหละ มันไม่มีอีกแล้ว พี่จะไม่หยิบยื่นโอกาสนี้มาให้ชั้นใช่มั้ย


หากตัวหนังสือเหล่านี้ จะส่งผ่านไปให้พี่ได้เห็น และพี่จะรู้สึกถึงความหวังที่ชั้นยังคงเฝ้ารอได้บ้างไม่มากก็น้อย พี่จะทำลายบ่อน้ำในใจบ่อเล็ก ๆ ของชั้นหรือเปล่า พี่จะกลับมาให้ชั้นได้มีโอกาสบอกรักพี่บ้าง ได้มั้ย เราจะมีโอกาสร่วมกันร้องเพลงแห่งความสุขและมีความทรงจำร่วมกันหรือเปล่า พี่จะเข้าใจมั้ย หากพี่เข้าใจ ได้โปรด... กลับมา









Create Date : 27 ธันวาคม 2550
Last Update : 3 พฤษภาคม 2551 12:30:21 น. 2 comments
Counter : 343 Pageviews.

 
Merry X’mas & Happy New Year 2008

มีลูกโป่งให้จิ้มนับถอยหลังเล่นๆ รอรอยยิ้มวันฉลองความสุข



โดย: =Lord Gary= วันที่: 28 ธันวาคม 2550 เวลา:2:22:21 น.  

 
อ่า...อ่านที่พี่เขียนให้พี่มิน...

ซึ้งอ่า...

ไม่รู้ว่าชางโจจะเป็นแบบนี้เหมือนกันทุกคนไหม...แต่ใหม่เป็นนะ...




โดย: amitamit วันที่: 4 มีนาคม 2552 เวลา:6:38:32 น.  

ชื่อ :
Comment :
  *ใช้ code html ตกแต่งข้อความได้เฉพาะสมาชิก
 
รหัสส่งข้อความ
กรุณายืนยันรหัสส่งข้อความ

พุดดิ้งของซอนโฮ
Location :


[ดู Profile ทั้งหมด]

ให้ทิปเจ้าของ Blog [?]
ฝากข้อความหลังไมค์
Rss Feed
Smember
ผู้ติดตามบล็อก : 1 คน [?]




Friends' blogs
[Add พุดดิ้งของซอนโฮ's blog to your web]
Links
 

 Pantip.com | PantipMarket.com | Pantown.com | © 2004 BlogGang.com allrights reserved.