Group Blog
 
 
กุมภาพันธ์ 2552
1234567
891011121314
15161718192021
22232425262728
 
17 กุมภาพันธ์ 2552
 
All Blogs
 
แนะนำตัวซะหน่อย

เขียนมาหลายหน้าอยู่ แนะนำตัวซะหน่อยแล้วกันนะ

โฮ่ง!!

Name :diamond



Sex : female
(จะเห็นว่าหล่อไม่ใช่เรื่องแปลก
เพราะร้อยล่ะ 98 มักเข้าใจผิดประจำ555)

i'm golden Retriever

Nickname : ,ม่อนๆ ไอ้ม่อน ไดม่วน
ไอ้ล่ำ ไอ้อ้วน โบ้งเบ้ง ไอ้กั๊ง (มาจากสกั๊งค์)
ไอ้แหลม แหลมมี่ หมา etc.

character
: กวนติงเหมือนพี่มัน

date of birth : june 11 ,2007

ฮีท
(ฮีทแรก 12 มีค 2551)
(ฮีทสอง 23 สค 2551 เวลา 11โมงกว่าๆ)
(ฮีทสาม 11 มค 2552 ประมาณเที่ยง)

ทำหมัน 16 มิถุนายน 2552



รับตัวมาอยู่บ้านวันที่ 22 กรกฎาคม 2550 (อายุ7สัปดาห์)

ยี่ห้ออาหารเม็ดที่เคยกิน
เอเอ็นเอฟ , Proformance , ชิกเก้นซุป ,
ไซแอน ไดเอท , นูโทร , ยูคา , อะโวเดิม , พินาเคิล (สูตรปลา)

(ที่ผ่านมากินทุกยี่ห้อยกเว้น anf
ผลใกล้เคียง แต่ นูโทร ไม่ค่อยเวริคสำหรับม่อน)

อาหารเปียกที่เคยกิน
ชิกเก้นซุป ไซแอนไดเอท อะโวเดิม

อาหารปัจจุบัน
พินนาเคิล APD ชิกเก้นซุป สลับกัน + ผักต้ม เนื้อต้ม ไม่ปรุงรส

อาหารที่ชอบ :
seafood ปลา ไข่ปู เนื้อปูแกะ กุ้ง

แชมพูปัจุบันที่ใช้
CHITOCURE (ชิโตเคียว)

ยาสีฟันที่ใช้
C.E.T

ยาถ่ายพยาธิที่ใช้
DRONTAL PLUS

ยาป้องกันพยาธิหนอนหัวใจที่ใช้
HEARTGARD PLUS

เกี่ยวกับเห็บหมัด
FRONT LINE PLUS
BAYTICOL

หาหมอครั้งแรก 28 กรกฎาคม 2550

รพส. ที่ใช้บริการประจำ
รพส.ปากน้ำ และ รพส.บางนา



ส่วนอิพี่บ้าแบกไดม่อนอยู่นี่ ชื่อพลอย
เป็นคนชอบเอาเรื่องไดม่อนมาเมาส์ อินเตอร์เนตเรื่อยๆเลย



ใครอ่านไดอารีที่ diaryis อยู่คงรู้เนอะ
เพราะพี่พลอยชอบเอาเรื่องของไดม่อนไปเมาส์
แถมไม่เว้นกระทั่งหมาญาติ หมาเพื่อนแม่ 555

ไดม่อนว่าไม่นาน เรื่องมันต้องลามก๊อบมาลงบลอกนี้ด้วยแน่ๆ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนน้า~
จุ๊บๆๆ

ติดต่อพลอยและไดม่อนจ้า
http://www.doggielanla.com
(อันนี้ไม่ซื้อไม่ขายไม่เป็นไรค่ะเข้าไปคุยกันเฉยๆก็ได้นะ )

ployberian@gmail.com



Create Date : 17 กุมภาพันธ์ 2552
Last Update : 24 สิงหาคม 2552 14:55:37 น. 4 comments
Counter : 440 Pageviews.

 
เจอท่ารักจริงต้องแบกเข้าไป
นับถือ นับถือ

......
ย้อนอ่านวีรกรรมเจ้าม่อนแล้ว
อลังการจริงๆ
เลี้ยงหมามาต้งแต่เกิด
วีรกรรมรวมกัน
ไม่แปลก ไม่ทึ่ง ไม่อึ้ง ไม่เสี้ยวเท่าเจ้าม่อนเลย
นับถือ นับถือ


โดย: Evil is Live วันที่: 20 กุมภาพันธ์ 2552 เวลา:11:47:09 น.  

 
อ่าน Profile น้องไดม่อน แล้วอยากจะใส่เพิ่มเติมว่า

พาหนะที่ใช้ : พี่พลอย

กร๊ากกก...น่าอิจฉาเชียว ได้ขี่คอพี่พลอยด้วย


โดย: Shallow Grave วันที่: 23 กุมภาพันธ์ 2552 เวลา:20:15:58 น.  

 
สวัสดีค่ะ เข้ามาโดยบังเอิญ
อยากทราบว่า รพส บางนา ที่อยู่ตรงสี่แยกบางนาใช่ไหมคะ แล้วที่ รพ เขามี ยาถ่ายพยาธิ DRONTAL PLUS ขายหรือเปล่าคะ ถ้ามีราคาเท่าไหร่คะ รบกวนตอบด่วนด้วยค๊า


โดย: kate IP: 202.156.224.192, 218.186.10.231 วันที่: 21 มกราคม 2553 เวลา:19:56:47 น.  

 
อ่า คุณ kate ที่มาเป็น ลูกค้าแน่เลย อิอิ

รพส.บางนา คือ รพส.ที่อยู่ ในซอยข้างเซนทรัลบางนาค่ะ ส่วนที่อยู่ตรงสี่แยกบางนา นั้นไม่ใช่ค่ะ

อิอิ


โดย: ployberian วันที่: 22 มกราคม 2553 เวลา:4:14:12 น.  

ชื่อ :
Comment :
  *ใช้ code html ตกแต่งข้อความได้เฉพาะสมาชิก
 
รหัสส่งข้อความ
กรุณายืนยันรหัสส่งข้อความ

ployberian
Location :
สมุทรปราการ Thailand

[ดู Profile ทั้งหมด]

ให้ทิปเจ้าของ Blog [?]
ฝากข้อความหลังไมค์
Rss Feed
Smember
ผู้ติดตามบล็อก : 1 คน [?]




ชีวิตของหมามีแค่เจ้านายเพียงคนเดียวแล้วชีวิตเจ้านายละมีหมาบ้างรึเปล่า?
Friends' blogs
[Add ployberian's blog to your web]
Links
 

 Pantip.com | PantipMarket.com | Pantown.com | © 2004 BlogGang.com allrights reserved.