ในชีวิตคนเรานะ มีการท่องเที่ยวหลายแบบมาก เที่ยวชิวๆ เที่ยวกะเพื่อนฝุง เที่ยวคนเดียว เที่ยวไร้สาระ เที่ยวไกลสุดขอบฟ้า เยอะไปหมดดดดด
และนี่ก็เป็นทริปในฝันอีกทริปนึงในชีวิต ที่ได้ขับรถ2ล้อคู่ใจ ไปกับเพื่อนที่ไม่เคยรู้จักตั้ง31คน 34 คน
มันก็อาจจะยากนะ สำหรับคนที่ชอบเที่ยวชิวคนเดียวตลอด เหมือนต้องเรียนรู้อะไรใหม่เยอะ การปรับตัวกับผู้คน การเริ่มต้นรู้จักเพื่อนใหม่ และเป็นผู้ชายทั้งนั้น เราหญิงคนเดียวที่ไม่คอ่ยจะเป็นหญิงเท่าไหร่555
และเรียนรู้ภาษามือตอนขับขี่จากกลุ่ม
สนุกเหมือนกันนะ เห็นขบวนรถวิ่งตรงๆยาวๆเป็นระเบียบ ชาวบ้านชาวช่องก็มอง ขอถ่ายรูปกัน ทำให้นึกถึงตัวเองสมัยก่อนที่เคยได้แต่มองพี่ๆเขาขับเที่ยวกัน
คล้ายๆกับตอนเด็กที่ชอบปั่นจักรยานกับเพื่อนไปปีนเก็บลูกตะขบน่ะล่ะ
ฝันเป็นจริงละ แต่โชคดีอยู่อย่าง กลุ่มที่เราเลือกไม่ได้ปิดกั้น และต้อนรับเราอย่างดี
ระยะทางไปกลับ 555 km
จากบ้านบางใหญ่-รังสิต-วังน้ำเขียว-บางใหญ่
กลับบ้านนี่หลับสลบเลยทันที
เปิด3รูป ที่ชอบที่สุดคับ
.....................................
ตื่น6.00เช้า จัดเป๋าเก็บของ30นาที ช้าเพราะมัวแต่คิดว่าจะแบกกล้องกะเลนสครบไปดีมั้ย ใจนึงก็อยากขับชิวมือถือถ่าย ใจนึงก็อยากถ่ายภาพไว้เล่าเรื่อง
สรุปเอาไปกล้องตัว เลนส3ตัวดี คิดถูกที่ไม่เอาไลก้าไป กล้องตากแดดพังแน่ๆ
รูปส่วนใหญ๋จะเลือกแต่รูปรถนะ เพราะไม่ถนัดถ่ายคนแปลกหน้า กลัวโดนด่าถ่ายอ้วน ห้ามออกสื่อ ถ่ายแก่ ถ่ายหน้าเยิน มากเรื่องเหลือเกิน บลาๆๆๆๆ ถ่ายแต่รถกะวิวดีก่า บายใจ 555+
นัดเจอ7.30 ที่ ปตท รังสิต หลายคันมากันละ ถึงก่อน15นาที ไม่สายๆๆ
อยากถ่ายรูปรถเรียงกันนานละ
ลุงเวอซีสก้มาาเที่ยวด้วย แจ่มมมม
นินขาวคันเดียวเลยยย ได้เจอเพื่อนละ สนุกดี
ถ่ายเงารถ
มีcb500fมาแจมอีกคัน ต่างค่ายแต่ไปไหนไปกันนนนหมดดด
รูปกลุ่ม34คัน
เตรียมเดินทาง เย้
ขับมาเรื่อยๆ เหนื่อยก้พัก ปตท สระบุรี จอดรถกินแฟกัน
แบกเป้มัดท้ายมา ขี้เกียจสะพาย
วิวร้านกาแฟ ได้ร้านนั่งชิวละล่ะ มาเที่ยวกะคนอื่นก้ดี เราไม่ต้องแสวงหาเอง มาเรียนรู้จากคนอื่น
เตรียมเดินทางกันต่อ ไปวังน้ำเขียววว ร่าเริงได้อีก
มีช่วงหลง ๆ รอๆ เพราะรถเยอะมาก ไม่อาจรวมไลนแถวได้ จอดรอครบก่อน ละไปต่อ
ผ่านทอสคาน่า สวยงามอลังการมากกกกกกกกกกกกกกกกกก
สงสัยต้องจัดสักทริปที่นี่แล้วล่ะ สุดยอดไปเลยยยยยยยยยยยย
ละก้ถ่ายรูปรวมกลุ่มกัน คนถ่ายมักไม่มีรูป เหอะๆๆๆๆๆ
ได้เห็นด้านหลังก็ยังดีฟะ
หมดแรง ขับไปกินข้าวกันละ เจอแมวอ้วนมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกที่ร้านอาหาร
ติดกันไปนั่งฟังเพลงลุงไกร
มึนๆ จำลุงพูดไม่ได้ แต่จำได้ว่า
ลุงเน้นชีวิตแบบพอเพียง
จากการใช้ชีวิตมามากมาย แจ่มจิง
ขับต่อไปอีก5กิโล ไปอุทยานแห่งชาติทับลาน จุดชมผิว ผาเก็บตะวัน วิวสวยจิงๆเลยยยย
แล้วก็แวะปตทก่อนกลับ เติมน้ำมัน ถ่ายรูปรวมม
วันนี้ปั๊มรวยเลยยย จอดเติมเกือบทุกคัน 555
แยกย้ายกันกลับ บางส่วนก้ขอจอดถ่ายรูปเล่นกันหน่อย
การเที่ยวกะกลุ่มต้องทำใจอย่าง ขับรถต้องตามให้ทัน หายแล้วหายเลยจริงๆ อยากจอดถ่ายรูปก็จอดไม่ได้ เด่วตามไม่ทัน แต่ข้อดีมีเยอะนะ ไม่เหงาดี และเที่ยวกะกลุ่มผู้ชาย ไม่ค่อยเรื่องมากกเลย แบบกะกลุ่มผู้หญิง
เป็นอีกทริปที่ประทับใจ มีหลายรสชาติมากๆๆๆ
เหนื่อย เพลีย สนุก ตื่นเต้ล เร้าใจ แซงรถบรรทุก
แต่ขับกันค่อนข้างเร็วไปหน่อย
และอากาศก็ร้อนมากกกกกก
ข้อดีก็คือได้ภาพสีสดใส ท้องฟ้าสวย
ทริปหน้ามีอีก......ก็จะไป
ตอนนี้เก็บความรู้ไปเรื่อยๆกับเส้นทางใหม่ก่อน
วังน้ำเขียว มีดีกว่าที่คิด
ครั้งแรกที่ขับมอไซคมาเลยเนี่ย
สนุกอ่าาา
Create Date : 07 พฤษภาคม 2556 |
Last Update : 7 พฤษภาคม 2556 23:06:29 น. |
|
3 comments
|
Counter : 5607 Pageviews. |
|
|
|