OFFROAD TROPHY 2012 สนามที่ 4 จ.จันทบุรี
โค้งสุดท้ายการแข่งขัน OFFROAD TROPHY 2012 THAILAND GRAND CHALLENGE  สนามที่ 4 จ.จันทบุรี ลุ้น! คว่ำ พัง! ระเนระนาด ทั้งคนทั้งรถทะยานสุดกำลังหวังลุ้นตำแหน่งสุดยอดแชมป์ประเทศไทย

OFFROAD TROPHY 2012


ในที่สุดการแข่งขัน OFFROAD TROPHY 2012 THAILAND GRAND CHALLENGE  สนามที่ 4 จ.จันทบุรี ชิงถ้วยประทานสมเด็จพระเจ้าวรวงศ์เธอพระองค์เจ้าโสมสวลีพระวรราชาทินัดดามาตุ ก็เดินทางมาถึงรอบตัดเชือกก่อนเข้าโค้งเร่งเครื่องเข้าทางตรงไปสู่รอบสุดท้ายสนามที่ 5 สิ้นปีนี้เพื่อเฟ้นหาแชมป์ออฟเดอะแชมป์ประจำปีนี้ ซึ่ง โค้งสุดท้ายการแข่งขัน OFFROAD TROPHY 2012 THAILAND GRAND CHALLENGE  สนามที่ 4 ณ สนามออฟโรด องค์การบริหารส่วนจังหวัดจันทบุรี ซึ่งจัดขึ้นในวันที่ 22-23 ตุลาคม 2555 และถ่ายทอดสดผ่านดาวเทียมทางโมเดิร์นไนน์ทีวี เวลา 13.30-14.30 น. ในวันที่ 23 ตุลาคม 2555 เมื่อที่ผ่านมา


OFFROAD TROPHY 2012


ตารางสรุปผลการแข่งขัน
OFFROAD TROPHY 2012 THAILAND GRAND CHALLENGE
สนามที่ 4 จังหวัดจันทบุรี


รุ่นปีกนก 
รถหมายเลข นักแข่ง/Co-driver  ทีม
ชนะเลิศ  26  ธนัสชัย มุลิ/การุณย์ แก้วทรายขาว ทีม PTT PERFORMA TEAM
รองชนะเลิศอันดับ 1 17  มงคล จุลทรรศน์/ทรงวุฒิ สายศร ทีม PTT PERFORMA TEAM
รองชนะเลิศอันดับ 2 15  ธงชัย กลินเกตุ/สุพรรณชัย สำราญมาก ทีมอึ้งง่วนไต๋สุพรรณบุรี
รองชนะเลิศอันดับ 3 88  ประวัติ หน่อแก้ว/ทินการ แก้วอ่อน ทีมคนเมืองป่า มงคลคาร์เซ็นเตอร์  4x4 อำนาจ อุบล
รองชนะเลิศอันดับ 4 29   อัฎฐ์ทยุต มัจฉาปรีดาภัทร์/มหรรณพ จันทร์ชื่น ทีมอู่ทรงไทย ปลาคาร์ฟ น้ำเพชรฟาร์ม BY

รุ่นคานแข็ง 
รถหมายเลข  นักแข่ง/Co-driver  ทีม
ชนะเลิศ  22 สมคิด ศุภโกศล/เสกสรร ภูมิภักดิซุ้ม ทีมไก่กำแพงเมืองพระรถ จิ้มจิ๊อุบล เอ็กซ์ปอร์ต
รองชนะเลิศอันดับ 1 8 ปณชัย อยู่หมื่นไวย/เกรียงศักดิ์ อยู่หมื่นไวย ทีมโคราชเฮดเดอร์ เปี๊ยกระยองออฟโรด 
รองชนะเลิศอันดับ 2 41 วิโรจน์ พานทอง/ก่วย บุตรดีวงษ์  ทีมจันทร์ฉาย ARB ก่วยเซอร์วิส เล็กไดนาโม อเนกกลการ ดุลย์ดอกฝ้าย พนม 4x4 d-fast team  
รองชนะเลิศอันดับ 3 27 พิเชษฐ์ แสงพิชัย/อายีร์ แสงพิชัย ทีมคลับบินเชียงใหม่ เปี๊ยกระยองออฟโรด
รองชนะเลิศอันดับ 4 7 พ.ท.นิพนธ์ สุขาพงษ์/รัฐวุธ ภูมิภักดิ ทีมเปี๊ยกระยองออฟโรด โชคอัพแคมโบไฮวินซ์ ซุ้มไก่กำแพงเมืองพระรถ มะไฟฟหวาน จิ้มจิ๊ อุบลราชธานี

รุ่น OPEN B 
รถหมายเลข นักแข่ง/Co-driver  ทีม
ชนะเลิศ  9 โชติศิล รัตนวราหะ/กนกศักดิ์ รัตนกุสม ทีมจันทร์ฉาย ARB SUN CLEAN ROBUST D-FAST NITTO
รองชนะเลิศอันดับ 1 24 ชณัฐ ศิริพงษ์/ทวิช ถานะวร ทีม PTT PERFORMA TEAM
รองชนะเลิศอันดับ 2 97 เกริกเกียรติ เสื่อทองคำ  ทีม PTT PERFORMA TEAM
รองชนะเลิศอันดับ 3 63 สิรวิชญ์ มุลิ/นิรุธ ศรีเขตต์  ทีม PTT PERFORMA TEAM
รองชนะเลิศอันดับ 4 45 ธนสัณห์ สิริยะเจริญ/วรเทพ ไขแสง ทีมรวมช่างเซียงกงคลับบินเชียงใหม่

รุ่น OPEN A 
รถหมายเลข นักแข่ง/Co-driver  ทีม
ชนะเลิศ  99 สัมพันธ์ ชวศิลป /วุฒิพันธ์ ชวศิลป    ทีม UNICORN PROFENDER ท้ายขบวน
รองชนะเลิศอันดับ 1 42 ประวิทย์ จันทร์พฤกษา/นพพร แจงบำรุง  ทีม PTT ARB
รองชนะเลิศอันดับ 2 89 บุณรักษ์ พงศ์อายุกูล/สุทธิรักษ์ ทองประจักษ์ ทีมพิจิตร ไรซ์ เออาร์บี
รองชนะเลิศอันดับ 3 52 ชัยรัช คำพึ่ง/อนุวัฒน์ สวยกลาง  ทีมจันทร์ฉาย ARB SUN CLEAN โรบัส ศรีราชาออฟโรดd-fast team คูเปอร์ ทีม
รองชนะเลิศอันดับ 4 5 อภิชาต ศรีผดุง/มงคล เพียรดี  PTT PERFORMA TEAM



Create Date : 06 พฤศจิกายน 2555
Last Update : 6 พฤศจิกายน 2555 8:56:36 น.
Counter : 1710 Pageviews.

0 comments
ชื่อ :
Comment :
 *ใช้ code html ตกแต่งข้อความได้เฉพาะสมาชิก
 
ยืนยันรหัสความปลอดภัย :
(กรอกตัวเลขที่ปรากฎในภาพ)

Kloy BCS
Location :
  

[ดู Profile ทั้งหมด]
ให้ทิปเจ้าของ Blog [?]
 ฝากข้อความหลังไมค์
 Rss Feed
 Smember
 ผู้ติดตามบล็อก : 2 คน [?]



พฤศจิกายน 2555

 
 
 
 
2
7
8
12
13
16
21
22
25
27
28
29
 
 
All Blog