ประกาศผลรางวัล Seiyuu Awards ครั้งที่ 11


เว็บไซต์อย่างเป็นทางการของ Seiyuu Awards ได้เปิดเผยผลรางวัลในครั้งที่ 11 ของทุกสาขาออกมาครบแล้ว



===================================================================

นักพากย์บทนำชายยอดเยี่ยม

Ryunosuke Kamiki (Amuse, Inc.) จากบท Taki Tachibana (Kimi no Na wa.)



รางวัลนักพากย์บทนำหญิงยอดเยี่ยม

Mone Kamishiraishi (TOHO Geino) จากบท Mtsuha Miyamizu (Kimi no Na wa.)



รางวัลนักพากย์บทสมทบชายยอดเยี่ยม

Houchu Ohtsuka (Crazy Box)



รางวัลนักพากย์บทสมทบหญิงยอดเยี่ยม

Megumi Han (Atomic Monkey)



รางวัลนักพากย์ชายหน้าใหม่ยอดเยี่ยม
พิจารณาผลงานภายใน 5 ปีหลังจากเดบิว

Setsuo Ito (Air Agency)
Yuma Uchida (I'm Enterprise)
Yusuke Kobayashi (Yu-rin Pro)



รางวัลนักพากย์หญิงหน้าใหม่ยอดเยี่ยม
พิจารณาจากผลงานภายใน 5 ปีหลังจากเดบิว

Ari Ozawa (I'm Enterprise)
Sayaka Senbongi (I'm Enterprise)
Minami Tanaka (81 Produce)



รางวัลนักร้อง-นักพากย์ยอดเยี่ยม

Aqours

Kanako Takatsuki, Ai Furihata, Arisa Komiya, Nanaka Suwa, Aina Suzuki,
Rikako Aida, Anju Inami, Aika Kobayashi และ Shuka Saitou



รางวัลนักพากย์ที่ทำรายการวิทยุและทีวียอดเยี่ยม

Natsuki Hanae (Across Entertainment)



Merit Award
รางวัลนักพากย์ทรงคุณค่ามอบให้กับนักพากย์อาวุโสที่มีผลงานพากย์มายาวนาน

Kiyoshi Kobayashi (Haikyou)
Mari Shimizu (81 Produce)
Junko Hori (Production Baobab)



Synergy Award
มอบให้กับนักพากย์หรือทีมนักพากย์ที่พากย์ตัวละครได้ยอดเยี่ยมที่สุด

Kimi no Na wa. (หลับตาฝัน ถึงชื่อเธอ your name.)



Kei Tomiyama Award
มอบให้กับนักพากย์ชายที่มีผลงานพากย์โดดเด่นในทุกๆสื่อ

Ryuusei Nakao (81 Produce)



Kazue Takahashi Award
มอบให้กับนักพากย์หญิงที่มีผลงานพากย์โดดเด่นในทุกๆสื่อ

Sumi Shimamoto (Freelance)



Kids Family Award
พิจารณาจากผลโหวตของเด็กนักเรียนระดับประถมศึกษาทั่วประเทศญี่ปุ่น

The Secret Life of Pets (ชื่อในญี่ปุ่น PET)



Special Award
มอบให้กับนักพากย์ทั้งเดี่ยวหรือกลุ่มที่มีผลงานสมควรได้รับการยกย่อง

Non (Rena Nounen) จาก Kono Sekai no Katasumi ni



===================================================================
ที่มา http://seiyuawards.jp/



Create Date : 18 มีนาคม 2560
Last Update : 18 มีนาคม 2560 20:36:50 น.
Counter : 237 Pageviews.
0 comment
(โหวต blog นี้) 
ประกาศผลรางวัล Seiyuu Awards ครั้งที่ 10
เว็บไซต์อย่างเป็นทางการของ Seiyuu Awards ได้เปิดเผยผลรางวัลในครั้งที่ 10 ของทุกสาขาออกมาครบแล้ว

รูปภาพ

===================================================================

นักพากย์บทนำชายยอดเยี่ยม

Yoshitsugu Matsuoka (I'm Enterprise)

รูปภาพ

รางวัลนักพากย์บทนำหญิงยอดเยี่ยม

Inori Minase (Sony Music Artists Inc.)

รูปภาพ

รางวัลนักพากย์บทสมทบชายยอดเยี่ยม

Kenichi Suzumura (Intention)
Yoshimasa Hosoya (freelance)

รูปภาพ

รางวัลนักพากย์บทสมทบหญิงยอดเยี่ยม

Shizuka Itou (Ken Production)
Saori Hayami (I'm Enterprise)

รูปภาพ

รางวัลนักพากย์ชายหน้าใหม่ยอดเยี่ยม
พิจารณาผลงานภายใน 5 ปีหลังจากเดบิว

Yuichiro Umehara (Arts Vision)
Shunsuke Takeuchi (81 Produce)
Ayumu Murase (VIMS)

รูปภาพ

รางวัลนักพากย์หญิงหน้าใหม่ยอดเยี่ยม
พิจารณาจากผลงานภายใน 5 ปีหลังจากเดบิว

Sumire Uesaka (Space Craft Entertainment)
Rie Takahashi (81 Produce)
Aimi Tanaka (81 Produce)

รูปภาพ

รางวัลนักร้อง-นักพากย์ยอดเยี่ยม

i☆Ris

Himeka Akaneya, Yu Serizawa, Miyu Kubota, Azuki Shibuya, Yuki Wakai และ Saki Yamakita

รูปภาพ

รางวัลนักพากย์ที่ทำรายการวิทยุและทีวียอดเยี่ยม

Kenichi Suzumura (Intention)

รูปภาพ

รางวัลนักพากย์ยอดนิยม (Most Votes Award)


Hiroshi Kamiya (Aoni Production)
ได้รางวัลนี้เป็นปีที่ 5 ติดต่อกัน

รูปภาพ

Merit Award
รางวัลนักพากย์ทรงคุณค่ามอบให้กับนักพากย์อาวุโสที่มีผลงานพากย์มายาวนาน

Sachiko Chijimatsu (81 Produce)
Tadashi Nakamura (Haikyou)
Michiko Nomura (Ken Production)

รูปภาพ

Special Merit Award
ครั้งนี้มอบให้กับเหล่านักพากย์ที่ล่วงลับไปในปี 2015 ที่ผ่านมา

Shinji Ogawa, Kinya Aikawa, Hiroyuki Nishimoto, Yuusuke Takita, Mizuki Saitou,
Eiji Maruyama, Sumiko Shirakawa, Kazuya Tatekabe และ Miyu Matsuki


รูปภาพ

Synergy Award
มอบให้กับนักพากย์หรือทีมนักพากย์ที่พากย์ตัวละครได้ยอดเยี่ยมที่สุด

Tarako (Troubadour Musique Office) จากอนิเม Chibi Maruko-chan

รูปภาพ

Kei Tomiyama Award
มอบให้กับนักพากย์ชายที่มีผลงานพากย์โดดเด่นในทุกๆสื่อ

Showtaro Morikubo (VIMS)

รูปภาพ

Kazue Takahashi Award
มอบให้กับนักพากย์หญิงที่มีผลงานพากย์โดดเด่นในทุกๆสื่อ

Kikuko Inoue (Office Anemone)

รูปภาพ

Kids Family Award
พิจารณาจากผลโหวตของเด็กนักเรียนระดับประถมศึกษาทั่วประเทศญี่ปุ่น

Pierre Coffin

รูปภาพ

Special Award
มอบให้กับนักพากย์ทั้งเดี่ยวหรือกลุ่มที่มีผลงานสมควรได้รับการยกย่อง

AOP

Risa Sakurana (AT-X), Kei Tomoe (HoriPro), Yuuki Hirose (Sun Music Production),
Saori Ogino (AT-X), Aoi Mizuki (AT-X) และ Yui Fukuo (81 Produce)

รูปภาพ

===================================================================
ที่มา http://seiyuawards.jp/



Create Date : 13 มีนาคม 2559
Last Update : 13 มีนาคม 2559 23:08:07 น.
Counter : 294 Pageviews.

0 comment
ประกาศผลรางวัล Seiyuu Awards ครั้งที่ 9
เว็บไซต์อย่างเป็นทางการของ Seiyuu Awards ได้เปิดเผยผลรางวัลในครั้งที่ 9 ของทุกสาขาออกมาครบแล้ว



===================================================================

นักพากย์บทนำชายยอดเยี่ยม

Daisuke Ono (ก่อนหน้านี้เคยได้รางวัลนี้มาแล้วหนึ่งครั้งในปี 2010)



ผลงานพากย์ในปี 2014 เช่น
- Kokkuri-san (Gugure! Kokkuri-san)
- Jotaro Kujo (JoJo's Bizarre Adventure Part 3)
- Hades Aidoneus (Kamigami no Asobi)
- Sebastian Michaelis (Black Butler: Book of Circus)
- Seishuu Handa (Barakamon)

รางวัลนักพากย์บทนำหญิงยอดเยี่ยม

Sayaka Kanda



ผลงานพากย์ในปี 2014 : Anna (Frozen)

รางวัลนักพากย์บทสมทบชายยอดเยี่ยม

Katsuyuki Konishi  



ผลงานพากย์ในปี 2014 เช่น
- Kenji Kazama (D-Frag!)
- Kotaro Amon (Tokyo Ghoul)
- Bulat (Akame ga Kill!)
- Dreyfus (Nanatsu no Taizai)
- Beelzebub (Hozuki no Reitetsu)
- Shizumu Ekusou (Wizard Barristers: Benmashi Cecil)
- Char-san (Mobile Suit Gundam-san)

Toshiyuki Morikawa



ผลงานพากย์ในปี 2014 เช่น
- Toki Himuro (Hero Bank)
- Minato Namikaze (Naruto Shippuden)
- Seijiro Kikuoka (Sword Art Online II)
- Shichisei Hiruma (Terra Formars)
- Thoth Caduceus (Kamigami no Asobi)

รางวัลนักพากย์บทสมทบหญิงยอดเยี่ยม

Miyuki Sawashiro



ผลงานพากย์ในปี 2014 เช่น
- Sinon (Sword Art Online II)
- Rita (Shingeki no Bahamut Genesis)
- Kana Kimishima (Kiseijuu)
- Shion Karanomori (Psycho Pass 2)

Kana Hanazawa



ผลงานพากย์ในปี 2014 เช่น
- Kosaki Onodera (Nisekoi)
- Satomi Murano (Kiseijuu)
- Akane Tsunemori (Psycho Pass 2)
- Mayumi Saegusa (Mahouka Koukou no Rettousei)

รางวัลนักพากย์ชายหน้าใหม่ยอดเยี่ยม

Ryota Osaka

ผลงานพากย์ในปี 2014 เช่น
- Nagate Tanikaze (Knights of Sidonia)
- Ryota Murakami (Gokukoku no Brynhildr)
- Sota Hatate (Kanojo ga Flag o Oraretara)
- Kakeru Okikura (Glasslip)

Soma Saito

ผลงานพากย์ในปี 2014 เช่น
- Toji Hisami (Zankyo no Terror)
- Tadashi Yamaguchi (Haikyuu!!)

Natsuki Hanae

ผลงานพากย์ในปี 2014 เช่น
- Inaho Kaizuka (Aldnoah.Zero)
- Ken Kaneki (Tokyo Ghoul)
- Kosei Arima (Shigatsu wa Kimi no Uso)



รางวัลนักพากย์หญิงหน้าใหม่ยอดเยี่ยม

Sora Amamiya  

ผลงานพากย์ในปี 2014 เช่น
- Asseylum Vers Allusia  (Aldnoah.Zero)
- Elizabeth Lyonesse (Nanatsu no Taizai)
- Kaori Fujimiya (Isshuukan Friends)
- Akame (Akame ga Kill!)

Reina Ueda

ผลงานพากย์ในปี 2014 เช่น
- Naru Sekiya (Hanayamata)
- Mobuko Sonota (Tesagure! Bukatsu-mono Encore)

Aya Suzaki

ผลงานพากย์ในปี 2014 เช่น
- Shizuka Kasagi (Rokujouma no Shinryakusha!?)
- Tamako Kitashirakawa (Tamako Love Story)
- Shizuka Hoshijiro (Knights of Sidonia)
- Kana Tachibana (Gokukoku no Brynhildr)



รางวัลนักร้อง-นักพากย์ยอดเยี่ยม

μ's จาก Love Live! School Idol Project


Emi Nitta , Yoshino Nanjo , Aya Uchida , Suzuko Mimori
, Riho Iida , Pile , Aina Kusuda , Yurika Kubo , Sora Tokui



รางวัลนักพากย์ที่ทำรายการวิทยุและทีวียอดเยี่ยม

Daisuke Ono (ซ้าย) และ Hiroshi Kamiya (ขวา)




รางวัลนักพากย์ยอดนิยม (Most Votes Award)

Hiroshi Kamiya (ได้รางวัลนี้เป็นปีที่ 4 ติดต่อกัน)



Merit Award
รางวัลนักพากย์ทรงคุณค่า มอบให้กับนักพากย์อาวุโสที่มีผลงานพากย์มายาวนาน

Hiroshi Ootake (ซ้าย) และ Fuyumi Shiraishi (ขวา)



Synergy Award
มอบให้กับนักพากย์หรือทีมนักพากย์ที่พากย์ตัวละครได้ยอดเยี่ยมที่สุด

Haruka Tomatsu (บน) และ Tomokazu Seki (ล่าง) จากอนิเม Youkai Watch



Kei Tomiyama Award
มอบให้กับนักพากย์ชายที่มีผลงานพากย์โดดเด่นในทุกๆสื่อ

Akio Otsuka



Kazue Takahashi Award
มอบให้กับนักพากย์หญิงที่มีผลงานพากย์โดดเด่นในทุกๆสื่อ

Gara Takashima



รางวัลนักพากย์ขวัญใจเด็กๆ (Kids/Family Award)

Etsuko Kozakura



Special Award
มอบให้กับนักพากย์ทั้งเดี่ยวหรือกลุ่มที่มีผลงานสมควรได้รับการยกย่อง

Wake Up, Girls!

Mayu Yoshioka , Minami Tanaka และ Yoshino Aoyama



===================================================================
ที่มา http://seiyuawards.jp/



Create Date : 08 มีนาคม 2558
Last Update : 8 มีนาคม 2558 1:39:16 น.
Counter : 547 Pageviews.

0 comment
ประกาศผลรางวัล Seiyuu Awards ครั้งที่ 8
===================================================================



นักพากย์บทนำชายยอดเยี่ยม


Yuuki Kaji 
....ได้รางวัลนี้เป็นปีที่ 2 ติดต่อกัน



รางวัลนักพากย์บทนำหญิงยอดเยี่ยม

Rina Satou




รางวัลนักพากย์บทสมทบชายยอดเยี่ยม


Yoshimasa Hosoya



รางวัลนักพากย์บทสมทบหญิงยอดเยี่ยม

Yui Ishikawa




รางวัลนักพากย์ชายหน้าใหม่ยอดเยี่ยม

Kaito Ishikawa (ซ้าย) และ Daiki Yamashita (ขวา)



รางวัลนักพากย์หญิงหน้าใหม่ยอดเยี่ยม

Maaya Uchida




รางวัลนักพากย์-นักร้องยอดเยี่ยม

Mamoru Miyano




Most Votes Award

Hiroshi Kamiya
.....ได้รางวัลนี้เป็นปีที่ 3 ติดต่อกัน



Special Merit Award
รางวัลนักพากย์ทรงคุณค่าพิเศษ มอบให้กับนักพากย์ผู้ล่วงลับที่เคยฝากผลงานพากย์อันโดดเด่นไว้มากมาย

Kenji Utsumi (1936-2012)

Senbei Norimaki - Dr. Slump's
Alex Louis Armstrong - Fullmetal Alchemist
Apollo Creed - Rocky ,
Frank the Pug - Men in Black



Ryoko Kinomiya (1937-2013)

Countess du Barry - The Rose of Versailles
Aya Mifune - Speed Racer



Merit Award
รางวัลนักพากย์ทรงคุณค่า มอบให้กับนักพากย์อาวุโสที่มีผลงานพากย์มายาวนาน

Rokuro Naya

Christophe Blanc - EUREKA SEVEN AO
Dr. Donald "Ducky" Mallard - NCIS
Hideyoshi Hata - Psychic Detective Yakumo



Keaton Yamada

Albert Heinrich - Cyborg 009
Hayato Jin - Getter Robo
Lyumnades Caça - Saint Seiya



Synergy Award
มอบให้กับนักพากย์หรือทีมนักพากย์ที่พากย์ตัวละครได้ยอดเยี่ยมที่สุด

Mai Fuchigami ในอนิเม Girls und Panzer



Kei Tomiyama Award
มอบให้กับนักพากย์ชายที่มีผลงานพากย์โดดเด่นในทุกๆสื่อ

Shinichiro Miki

Toshizo Hijikata - Hakuoki's
Kuhn - .hack//G.U. Trilogy
Baroqueheat - Hatenkou Yugi
Aikurou Mikisugi - Kill la Kill



Kazue Takahashi Award
มอบให้กับนักพากย์หญิงที่มีผลงานพากย์โดดเด่นในทุกๆสื่อ

Kotono Mitsuishi

Usagi Tsukino - Sailor Moon
Rinko Iori - Gundam Build Fighters
Cocco - Hunter × Hunter -The Last Mission



Kids/Family Award
รางวัลนักพากย์ขวัญใจเด็กๆ

Kumiko Higa

Netto Hikari - Rockman.EXE Axess
Eiji Saga - Cardfight!! Vanguard
Irina Woods - My-Otome



Special Award

Anpanman - Keiko Toda (ซ้าย) และ Ryusei Nakao (ขวา)



--------------------------------------------------------------------------------------------------

ย้อนไปดูผลรางวัล Seiyuu Awards ทั้ง 7 ครั้งที่ผ่านมาว่า มีนักพากย์คนใดเคยได้รางวัลใดไปแล้วบ้าง














===================================================================
ที่มา http://seiyuawards.jp/



Create Date : 28 กุมภาพันธ์ 2557
Last Update : 28 กุมภาพันธ์ 2557 23:18:04 น.
Counter : 266 Pageviews.

0 comment

iamZEON
Location :
  

[ดู Profile ทั้งหมด]
ให้ทิปเจ้าของ Blog [?]
 ฝากข้อความหลังไมค์
 Rss Feed
 Smember
 ผู้ติดตามบล็อก : 86 คน [?]



ยินดีต้อนรับทุกท่านนะครับ ^^/

ข่าวสารการ์ตูนญี่ปุ่น
กับเกี่ยวข้องอย่างภาพยนตร์-เพลง
รายชื่อการ์ตูนออกใหม่-งานหนังสือ
เรื่องทั่วๆไปทั้งในและนอกประเทศก็มีบ้าง
New Comments
Group Blog
MY VIP Friend